Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะซื้อคอมมาเปิดร้านเกมเล็กๆ ซัก 5 เครื่องดูก่อนอ่ะครับ ผมต้องทำลิขสิทธิ์เกมเปล่าครั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะซื้อคอมมาเปิดร้านเกมเล็กๆ ซัก 5 เครื่องดูก่อนอ่ะครับ ผมต้องทำลิขสิทธิ์เกมเปล่าครั

คือบ้านผมมันอยู่แถวชนบทอ่ะครับ(แต่ ADSL เข้าถึง) จะเปิดร้านเกมซัก 5 เครื่อง ลองดูก่อนอ่ะครับ ว่าจะมีคนเยอะหรือเปล่า ผมอยากรู้ว่าต้องเสียลิขสิทธิ์เกมด้วยหรอเปล่าครับ

ที่จัดให้เป็นดังนี้นะครับ
    CPU:E6300
    MB: ECS P965T-A LGA775 ATX (Core 2 Duo Support)- Vista Ready
    VGA:7900GS
    HDD:250GB
    Monitor:LCD 17" หรือ 19 ก็ดีครับ วายสกรีนเลย
    ในส่วนของ ลิขสิทธิ์ คงต้องจ่ายนะครับ ของวินโดว์ และเกม
    แต่พวกเกมออนไล ไม่ต้องจ่ายครับ ใครบอกให้จ่ายก็บอกว่าไปฟ้องเอา
    อาจจะต้องจ่ายส่วยอีก รายจ่ายเยอะทีเดียว
    ส่วนมากคอนเซ็บร้านเกมคงต้อง เอาแบบประหยัด แต่ทน ใช้ได้นาน
    น่าจะดีนะครับ

Comment

สรุปแล้วจะเปิดร้านเกม นอกจากพวกเสียค่าซื้อคอมพิวเตอร์ต่างๆแล้ว ต้องเสียค่าอะไรอีกครับ

Comment

โทษทีครับ ไม่ได้ถามเรื่องสเปกนี่นา
        ที่ได้ยินมาจากเพื่อนที่เปิดที่หาดใหญ่ต้องจ่าย 3500 ต่อเครื่องต่อเดือนครับ
        แพงมาก จ่ายให้ตำรวจ ถ้าไม่จ่ายปรับ 5000 ต่อเครื่อง
        ที่รู้แน่ก็คือต้องจ่ายค่าวินโดว์แท้อะครับ ลองไปสอบถามที่ร้านขายก็ได้ครับ
        ว่ามีที่เป็นไลเซ็นสำหรับร้านเกมหรือเปล่า พวกศีย์เดียวลงหลายเครื่อง
        ส่วนเกมนี้คิดยังไงไม่รู้ครับ

Comment

Working...
        X