Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังสงสัยที่ให้ปรับค่า pci ใน bios มันไว้ทำอะไรกันแน่ ช่วยตอยหน่อยครับ อยารู้จิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังสงสัยที่ให้ปรับค่า pci ใน bios มันไว้ทำอะไรกันแน่ ช่วยตอยหน่อยครับ อยารู้จิงๆ

แต่ที่แน่ค่าเดิมมัน 100
    ผมลาก 4800+ ตันถ้าไม่เพิ่มเป็น 101
    แล้วก็ยังแปลกใจ มันเกี่ยวกับการที่ผมเปลี่ยนการ์ดจอใหม่แล้วเล่นเกมได้สักแปปขึ้นจอฟ้า แต่พอปรับเป็นค่าเดิมทั้งหมดมันไม่ขึ้นแล้ว
    จิงๆแล้วอยาก oc ต่ออะครับไม่อยากใช้ค่าเดิมมันแรงไม่พอ เหอะๆๆ พอมีวิธีเทคนิคไหมครับ
    m/b ผมใช้ asus m2n68-am
    ขอบคุณมากครับ ที่กรุณาตอบ และผมจะได้รู้สักที

oc ไม่เสถียร

Comment

คือไงอะครับ
      ถ้าไม่ปรับลากไม่ไป คือ เพิ่ม bus แล้วcore speedไม่ขึ้นต่ออะครับ
      ขอโทดทีครับผมไม่รู้จิงๆๆ

Comment

Originally posted by lupin_III View Post
        คือไงอะครับ
        ถ้าไม่ปรับลากไม่ไป คือ เพิ่ม bus แล้วcore speedไม่ขึ้นต่ออะครับ
        ขอโทดทีครับผมไม่รู้จิงๆๆ
        ปรับค่า pci จะช่วยให้ลากง่ายขึ้น ลากได้ไกลขึ้น แต่ที่ท่านเจอจอฟ้าแสดงว่าท่าน oc ไม่เสถียร อาจจะต้องใส่ไฟเพิ่มนะครับ

Comment

ไฟที่ vcore cpu หรอครับ
          แต่จิงๆผมใช้ไฟเดิมๆไม่ได้ปรับเพิ่มเลย
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
            ปรับค่า pci จะช่วยให้ลากง่ายขึ้น ลากได้ไกลขึ้น แต่ที่ท่านเจอจอฟ้าแสดงว่าท่าน oc ไม่เสถียร อาจจะต้องใส่ไฟเพิ่มนะครับ
            จะช่วยให้ลากง่ายขึ้น
            ง่ายขึ้นยังไงครับ ช่วยขยายความนิดนึง เป็นความรู้

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
              จะช่วยให้ลากง่ายขึ้น
              ง่ายขึ้นยังไงครับ ช่วยขยายความนิดนึง เป็นความรู้
              ขยายความไม่ได้อ่ะ เพราะรู้แค่นี้ รอเทพมาตอบ อิอิ

Comment

การ์ดจอไง ปกติ 100 ถ้าเรา oc ไปแล้วมันดึงให้ PCI E ขึ้นไปด้วย ทำให้การ์ดจอไม่เสถียร เลยต้องล๊อคไว้ที่เป็น 100 --

Comment

เจอ HDD sata ตัวไหนอึดๆหน่อยก็ เล่น 110 -115 ได้

ไปเจอลูกไหนที่มันไวๆกับเรื่องพวกนี้หน่อย 105 ก็บู๊ทไม่ขึ้นแล้วครับ

Comment

ลองดูครับ

แรงมาก 4350... กรรม
                    Attached Files

Comment

เราเล่น 110 อัดไฟเพิ่ม+1 step ยังลื่น

Comment

คือต้องเพิ่มไฟที่ sb ด้วยใช่ไหมครับ
                        เพื่อความเสถียร

Comment

Originally posted by lupin_III View Post
                          คือต้องเพิ่มไฟที่ sb ด้วยใช่ไหมครับ
                          เพื่อความเสถียร
                          ในการคล็อกไฟทุกส่วนมีผลหมดครับ

Comment

ผมปรับไปตั้ง120แหน่..

รอมันเอ๋อก่อนค่อยคืนสภาพ

Comment

Working...
                            X