Announcement

Collapse
No announcement yet.

อากาศมันร้อน ห้องผมก็ร้อน เจ้า en 8800gt ก็เลยวูบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อากาศมันร้อน ห้องผมก็ร้อน เจ้า en 8800gt ก็เลยวูบ

มาสอบถามว่าช่วงนี้อากาศร้อนๆ มีการ์ดท่านใดงอแงบ้างไหมครับ

ของผมนี้ถ้าเปิดทำงานปกติ ออน m เล่นเน็ต ฟังดู ยิงไข่ สบายๆครับ

อย่าริอาจ เปิดเกมส์ดึงขุมพลังการ์ดจอเด็ดขาด วูบกันเห็นๆ น็อคเปิดไม่ติดเลย

ต้องรอให้มันเย็นลงถึงจะเปิดได้โอ้แม้เจ้า เซ็งสุดๆ นี้ขนาดดึกๆ นะครับ

ห้องผมไม่มีแอร์แต่อย่างใดครับ ใช้พัดลมช่วยก็แล้ว แถมเจ้านี้ปรับรอบพัดลมไม่ได้อีก

ขายซะดีไหมเนี๊ย TT^TT

ซื้อซิ้งใหม่ๆดีๆอาจจะช่วยได้นะ

Comment

4870X2 Tri Fan ยังไม่งอแงเลยครับ ตัวผมซิ่ร้อนซะเอง

Comment

ไม่ค่อยจะออกซื้อซิงค์เท่าไหร่นะครับ เพราะคาดว่าถ้าจะซื้อซิงค์ คงเอาตังค่าซิงค์ + ค่าตัวมันไปซื้อตัวเย็นๆ

สักตัวนะครับ ปกติมันก็ไม่งอแงนะครับ มีช่วงนี้ที่ร้อนจัดๆ เอาซะผม มึนตามมันไปด้วยเลย

Comment

ท่านปรับรอบพัดลมหรือยังครับ โฟลวลมระบายออกในเคสระบายออกดีมั้ย ลองดูๆ

Comment

เวลามันร้อน จะร้อนไปทั้งเคสเลย เปิดฝาเอาพัดลมเป่ายังไม่ค่อยหาย ผมเปิดแอร์เลย เครื่องก็บ้านๆไม่ได้clock มากมาย การ์ดจอก็แค่ 4670 แค่ดูหนัง เล่นเกมส์นิดหน่อยเองยังร้อนเลย ต้องแอร์เท่านั้นสำหรับผม เย็นทั้งเครื่องทั้งคน

Comment

ตัวนี้มันปรับรอไม่ได้อ่าครับ -*- หรือมีโปรแกรมไหนปรับได้ เพราะมันปรับใน riva ไม่ได้ครับ

เปิดทั้งเคส อัดพัดลม ถ้าให้ติดแอร์คงไม่สู้อะครับ เพราะคงต้องถึงกับทำห้องใหม่ ค่าติดแอร์อีก ค่าไฟอีก -*-

น่าจะเป็นด้วยอากาศภานนอกและภายในแหละครับ อีกอย่าง p5k pro ทางระบายลม

ไม่ค่อยจะดีด้วย สายไฟชุดใหญ่มันบังทางลม คนที่เห็น บอร์ดตัวนี้คงพอเข้าใจนะครับ 55+

ทำใจครับ เลยครับ ปกติมันไม่เคยเป็นหรอกครับ มาเป็นไอ้ช่วงอากาศร้อนตับแลบแปบนี้แหละครับ -*-

Comment

Working...
              X