Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรอัพอันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรอัพอันไหนดีครับ

ตอนนี้สเปกคอมผม
    Atlon XP3000+
    RAM 1G
    ASUS A8N SLI
    GF6600GT
    PSU ENERMAX460W
    HDD 160+160

คือมีญาติจะไปไต้หวัน ที่นั้นราคาคอมถูกมากเลยอยากฝากซื้อการ์ดจอ
    คิดว่าซื้อตัวไหนดีครับระหว่าง 8800 กะ 7950
    หรือมีตัวอื่นแนะนำทีนะครับ
    จะไปเดือนหน้าละครับ

ซื้อ 8800 GTX มาก็เปลี่ยน PSU ได้เลยครับ
    ผมคิดว่า 7950 GTX ดีกว่านะ
    ..ปล. รอความเห็นข้างล่าง

Comment

Originally posted by pchutchawan View Post
      ซื้อ 8800 GTX มาก็เปลี่ยน PSU ได้เลยครับ
      ผมคิดว่า 7950 GTX ดีกว่านะ
      ..ปล. รอความเห็นข้างล่าง

7950GTX ??

มีด้วยเหรอ ??

Comment

8800 ดีกว่าอยู่เเล้วครับเเต่ต้องเป็น power นี้สิเตรียมเงินไว้ด้วยนะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          7950GTX ??

มีด้วยเหรอ ??
          ไม่มี อ่ะ เหอๆๆ ดูผิด อายจัง

Comment

8800 GTX ไปเลยครับถ้าที่นั่นถูกจริง อย่าไปเล่น 8800 GTS เพราะต่างกันพอสมควร ยิ่งที่ความละเอียดสูงๆยิ่งเห็นชัด ส่วน PSU ถ้ามันจ่ายไฟเต็มก็น่าจะไหว แต่ถ้าจะให้ปลอดภัยก็ UP PSU ด้วยครับ

Comment

คิดว่างบคงพอแค่การ์ดจออ่าครับถังแตกนิดๆ
              PSU Enermax460 รับไม่ไหวใช่ไหมครับ 8800 อ่า
              งั้นก็ช่วยแนะนำ 7950 ทีนะครับว่า รุ่นไหนยี่ห้อไหนดี

ขอบคุณครับ

Comment

7950 มัน ซีรี่เก่า แพงโคตร

เล่น 8800GTS 320M ราคาหมื่นต้นเอง คุ้มกว่าครับ

PSU 500W 4000-5000

Comment

มีเงินซื้อตัวใหม่สุดเลย 8800GTX เห็นว่าเว็บ Vmodtech จะใช้ PSu Enamax แค่ 370 Watt ยังเอาอยู่น่ะ
                  http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=212&page=4

Comment

เห็นเพื่อนบอกว่า RAM ก็ถูกนะครับที่ไต้หวันหน่ะ

พอดีเพื่อนเป็นคนไต้หวันครับ ^^"

Comment

Galaxy GeForce8800GTX 768MB 384-bit GDDR3
                      ตัวนี้หรอครับ

หรือมียี่ห้ออื่น ที่น่าใช้กว่านี้อีกไหมครับ
                      แล้วราคาที่ไทยมันเท่าไหรครับ จะได้บอกญาติไว้

Comment

Originally posted by porm11725 View Post
                        มีเงินซื้อตัวใหม่สุดเลย 8800GTX เห็นว่าเว็บ Vmodtech จะใช้ PSu Enamax แค่ 370 Watt ยังเอาอยู่น่ะ
                        http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=212&page=4
                        ทั่นอั้ย บอกว่า มันใช้ peak ตลอดเวลา ระวังจะลาโลกก่อนวัยอันควร

Comment

8800 ดีกว่าครับ เเล้วก็ เปลี่ยน psu เอา ถ้างบเยอะก็ GTX งบน้อยก็ GTS
                          ปล.ผมไม่ตังซื้อทั้ง2ตัวที่เเนะนำเลยครับ 555+

Comment

Working...
                          X