Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติมั้ยแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติมั้ยแบบนี้

ผมใช้ เมนด์บอร์ด asus m2n-sli การ์ดจอ asus ati 1600 pro/512
    อาการที่เกิดขึ้นคือ เล่นเกม ปรับภาพให้ลบลอยเหลี่ยมไม่ได้ เพราะจะมี เส้น เกิดขึ้นทางด้านซ้ายมือของจอ และเวลาเล่นเกม เช่น ปังย่า พอตีลูกขึ้นกรีน บนกรีนจะมีสีเพี้ยน เช่นมีสีฟ้าของน้ำทะเลมาปนอยู่บนกรีนสีเขียว สีเลอะๆ แบบนี้เป็นที่อะไรคับ การ์ดจอมีปัญหาป่าว เพราะปรับภาพก็ไม่ได้จะมีขีดอย่างว่า แม้จะปรับภาพให้ห่วยสุด ก็มีสีเลอะๆ เหมือนกันเวลาเล่นเกม แบบนี้ปกติหรอปล่าวคับ วอนผู้มีประสบการ์ณตอบทีคับ เพราะถ้าเป็นที่การ์ดจอก็ต้องส่งเคลมอะคับ ขอบคุณมากคับ

ผมใช้ ATi Radeon X1600 Pro
    มีอยู่ช่วงหนึ่งเป็นแบบนี้เหมือนกัน สุดท้ายของผมผลสรุปว่าเป็นที่ chip มันทำงานผิดพลาดในชุดคำสั่ง

สุดท้ายก็ส่งเคลมอ่ะครับ ... ถ้ายังโชคดีมีประกัน ... และเจ้าของประกันที่ว่านี้ไม่งี่เง่าอ่ะครับ

โชคดีนะครับ

Comment

Working...
    X