Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายเกินไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายเกินไปไหมครับ

เพื่อนผมครับมันเก่งคอมมากๆเลยอายุ15 เท่าๆผม งบ30000มันซื้อมาประกอบเอง เลือกของเองหมด

อยากถามว่าตอนที่คุณอายุ15 เกี่ยวกับเรื่องคอมเนียทำไรเป็นมั้งครับ
    ตอนนี้ผมอายุ15 ผมแก้ปัญหาเกมcrackเกม เกี่ยวกับการลงเกมนี้ผมทำได้หมดครับ
    อยากทำได้มากกว่านั้นเช่นoverclockประกอบคอมเอง ผมต้องศึกษาไงถึงจะเก่งครับ

พวกพี่ๆตอนเด็กนี้ ชอบคอมเพราะชอบเกมเหมือนผมไหมครับ

ผมเริ่มสนใจคอม ตอนที่ผมลงcrysisครับแล้วสเปคไม่ถึง ผมก็ไปร้าน
    เขาก็บอกเปลี่ยนไรไหม่หมด
    เห็นเขาเอาการ์ดจอice4 4850 ใส่ให้ผม เออ มันก็เท่ดีผมก็เริ่มชอบอุปกรณ์คอมตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ
    แล้วพวกพี่ๆตอนอายุ15นี้ เก่งคอม
    เหมือนตอนนี้ไหมครับ
    ผมว่ามันจะสายไปไหมครับอายุ15 แต่ลงเกมเป็นอย่างเดี่ยว
    แล้วก็แก้ปัญหา crack patch

ไม่สายครับ
    ขอแค่ใจรักก็พอ

Comment

ถ้าพวกแก้ปัญหาเกมนี้ยังธรรมดามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่ครับ ถ้าอยากเก่งน่ะ แนะนำครับ ลองซื้ออะไหร่คอมถูกๆๆ ตามคลองถม ของเก่าๆๆก็ได้ ลองมาประกอบดู แล้วค่อยๆๆศึกษาการลงวินโด้ ศึกษาระบบ ไฟ ว่าไฟพอมั้ยใส่อุปกรณ์ได้มั้ยยังไง บัสพอมั้ย ซื้อหนังสือมาอ่าน ก็ ok แล้วผมสนใจตั้งแต่ซื้อคอมมาใหม่ๆๆ ตั้งแต่ ป.6 แล้ว

-----------

ลงเกม เป็นยังไม่ถือว่าเก่งคอมครับ น้องอายุ 10 ขวบยังลงเกมได้เลย -*-
      Last edited by Napart; 26 Apr 2009, 10:37:07.

Comment

ตอนแรกสอบติด อิเล็ก แต่ไม่เอา ไปเรียน ม.ปลาย เฉย เสียดาย เดินสายผิด

Comment

อายุไม่เกี่ยวครับ ของยังงี้อยู่ที่ความสนใจและความชอบของเรา ไม่มีอะไรสายเกินไปสำหรับการเรียนรู้ครับ

Comment

พวก overclock อ่านหนังสือเอาก็ได้ แต่ลองเองจะเร็วกว่า แต่งบต้องหนา ไม่งั่นมั่วๆ เสียหมด

Comment

ตอนเพื่อนคุณอายุ15 กับผมที่อายุ15 มันคนละยุคเลยล่ะ

Comment

ผมว่าอายุท่านยังน้อยนะครับ มีเวลาอีกนานครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                  ตอนเพื่อนคุณอายุ15 กับผมที่อายุ15 มันคนละยุคเลยล่ะ

Comment

Originally posted by Napart View Post
                    ตอนแรกสอบติด อิเล็ก แต่ไม่เอา ไปเรียน ม.ปลาย เฉย เสียดาย เดินสายผิด
                    ผมติดอิเล็กทรอนิกส์เหมือนกัน กะจะต่อ ปวส แล้วเข้าอิเล็กทรอนิกส์คอม

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
                      ผมติดอิเล็กทรอนิกส์เหมือนกัน กะจะต่อ ปวส แล้วเข้าอิเล็กทรอนิกส์คอม
                      เลือกอิเล็ก เถอะครับ ดีแล้ว อย่า้เข้า ม ปลายครับ

Comment

ตอนพี่อายุ15(เมื่อ11ปีที่แล้ว)
                        พี่ยังเล่นบาสฯเดินเที่ยวห้าง ดูสาวอยู่เลยน้องเอ่ยยย ใครมี ps1 ตอนนั้นถือว่าแจ่มแมวที่สุดแล้ว
                        ตอนโน่น เครื่อง ps1 ราคาตั้ง เกือบหมื่น(ออกใหม่ๆนี่ราคา 15000 แถมยังต้องใช้แผ่นแท้ล่ออีกต่างหาก แล้วยังต้องเป็นแผ่นเกมส์บางเกมส์ด้วยนะ ถึงจะล่อแผ่น copy ได้

ตอนนั้นคอมพิวเตอร์ ยังไม่เป็นที่นิยมเท่าไหร่ มี internet ให้เช่าเล่นตามร้านแล้ว 56k คือที่สุดของที่สุด ชม.ละ 40-80บาท เล่นแต่ qq sanook ฮิตสุดๆก็ เพิร์ช98... windows นี่ไม่ต้องพูดถึง ที่ไหนลง win me หรือ win 2000 นี่ เทพมาก.......

ศึกษาตั้งใจเรียนต่อไป อนาคตคอมพิวเตอร์แทบจะทำแทนมนุดได้ทุกอย่าง รวมทั้งการตัดสินใจด้วยสมองคนนี่แหละ

เกรียนๆอยู่ตอนนี้ก็หมั่นศึกษาไปละกัน อย่าไปแบมือขอเงินพ่อแม่ 3-4หมื่นเหมือนเพื่อนละ แบบนั้นเค้าไม่ได้เรียกว่า เก่งด้วยตัวเอง

Comment

ตอนอายุ 12 ผมมีคอมเครื่องแรก พ่อเลือกทุกชิ้น แล้วผมก็เริ่มชอบ(แต่ยังไม่ศึกษา เกมยังลงไม่เป็นเลย เครื่องก็ไม่เคยเปิดฝาเคส)
                          เครื่องที่2 ได้มาตอน15 เริ่มเลือกเอง แต่ไม่สนใจอะไรมาก(เริ่มลงเกมเป็น หัดแงะดูใส้ใน ตื่นเต้นคอดๆ)
                          เครื่องที่3 ได้มาตอนอายุ18 โดนต้มซะเปื่อย(ซื้อมา 24000 แต่เล่นได้2อาทิตย์ก็เน่าแล้ว) เลยต้องเริ่มศึกษาอย่างจริงจัง (และหัดOCมันเลย หมั่นใส้)
                          พออายุ19 ผมเลือกเองทุกชิ้น อยู่มา2ปีละ ยังภูมิใจกะเสป็คนี้อยู่ ผมใช้เวลาศึษานานกว่าคุณอีกนะครับ ไม่มีคำว่าสายหรอกครับ รุ่นคุณ15 ผม21แล้วนะครับ ยังไงก็มีเวลาอีกเยอะครับ สู้ๆ

Comment

อายุ 15 ผมยังติด RO เลยครับ

ลง crack patch ไม่เป็นเลยครับ

จขกท ทำได้ขนาดนี้ สำหรับผม ถือว่า เยี่ยมแล้วล่ะ ^ ^

Comment

เก่งครับ สู้ๆต่อไปนะน้องนะ

สายการเรียนไม่เกี่ยว ผมเรียนโยธายังประกอบคอมได้ เช็คไฟเป็นเลย 555+

Comment

Working...
                              X