Announcement

Collapse
No announcement yet.

Extended ของ HDD คืออะไรครับ แล้ว ลบออกได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Extended ของ HDD คืออะไรครับ แล้ว ลบออกได้มั้ย

Extended ของ HDD คืออะไรครับ แล้ว ลบออกได้มั้ย

HDD ของผม ผล ฟอแมตไปฟอมา

ก้อ Extendde มานกินทั้งลูกเลยง่ะ

ทามให้ ลง วินโด้ไม่ได้เลย ง่ะ อะ

ลบออกได้มานคือไรหรอ

พาทิชั่นของฮาร์ดดิสก์จะมี 2 ส่วน
    - Primary คือพาทิชั่นหลัก ใช้บูตระบบปฎิบัติการ
    - Extended เป็นส่วนของพาทิชั่นรอง
    ง่าย ๆ เลย ปกติ ไดรว์ C จะเป็น Primary ไดรว์ต่อ ๆ มา D E F G จะอยู่ในส่วนของ Extended

Comment

HDD ผมมาน เป็น Extended ทั้งลูก เลย ง่ะ

Comment

ขอดูรูปหน่อยงับ Extended หรือ RAW

Comment

ใน Windows จะมี Primary Drive ได้ตามจำนวนที่มันจำกัด ส่วน Drive ที่เหลือก็จะเป็น Extend ไม่แปลกครับ

Comment

ลูกนั้นจาเอาเป็น HDD ตัวหลังง่ะ

แต่ว่ามานก้อไม่ได้ ง่ะ

Comment

ก้อพอจาเอา มา เป็น ตัวหลักมานก้อก้อไม่ได้

พอมาดู มัน เป็น Extended ไปแล้ว ง่ะ

Comment

ลองล้านพาสติชั่นรึยังครับ ?

รอท่านต่อไป ... ~

Comment

ตัว 1 มีแต่ Extended
                  ตัว 2 มีแต่ Primary

ก็ลบออกไดรว์นึงแล้วสร้างใหม่ครับ คือ ลบ D แล้วสร้างใหม่เป็น Primary ลบ K สร้างใหม่โดย Extended หรือหาโปรแกรมจัดการพาทิชั่น มาแปลงเอาก็ได้
                  Last edited by manchester2548; 26 Apr 2009, 15:11:46.

Comment

Working...
                  X