Announcement

Collapse
No announcement yet.

DTECH 700w กับ DELUX 500w เลือกอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DTECH 700w กับ DELUX 500w เลือกอะไรดี

DTECH 700w กับ DELUX 500w อันไหนคุณภาพดีกว่ากัน

สำหรับเครื่องผมคับ ราคา ต่างกันไม่กี่ บาทเอง

DTECH 700w 945 บาท Advice Computer

POWER 700w. (SATA+IDE) DTECH (Box,w/Cable)
    Power Supply 700 Watt DTECH
    สำหรับ Pentium 4
    สาย IDE 6 Port, SATA 2 Port
    24pins (Box, w/Cable)

DELUX 500W 1150 บาท ร้าน M-Inter

DELUX 500W /20+4PIN 1 X 120 mm Fan
    Type : ATX12V 1.3
    Maximum Power : 500w.
    Cooling System : 1 X 120 mm Fan
    Input Voltage : 230V
    Input Frequency Range : 50Hz.
    Input Current : 4A.
    Output : +3.3V@23A, +5V@38A, -5V@0.5A, +12V@18A, -12V@0.5A. +5VSB@2A
    Features : Comprehensive Circuit Protection Unit : Dual + 12V Rail output : S-ATA Connectors : Passive PFC

สเป็กตามนี้
    CPU Pentium4 2.80GHz.
    เมนบอร์ด Asus P4S800D-X
    Ram DDR 1.5Gb บัส400 [1จิ๊ก กับ 512เม็ก]
    VGA GF 7600GT
    ฮาร์ดดิส WD Sata2 500gb [เมนบอร์ดรับได้แค่ Sata1 -*-]
    พัดลม ข้างเคส ตัวเล็ก 1ตัว

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by moonset; 26 Apr 2009, 12:30:37.

500 W

ราคาต่างกันไม่กี่บาท นี่เท่าไร

ถ้าน้อยมากๆๆ ก็ 700W ไปเลยเผื่ออัพ (แต่เปลืองค่าไฟมาก-*-)

แต่ถ้าไม่อัพคอมบ่อย + จะประหยัดไฟนิดนึง 500W พอครับ

Comment

Originally posted by harryoop View Post
      500 W

ราคาต่างกันไม่กี่บาท นี่เท่าไร

ถ้าน้อยมากๆๆ ก็ 700W ไปเลยเผื่ออัพ (แต่เปลืองค่าไฟมาก-*-)

แต่ถ้าไม่อัพคอมบ่อย + จะประหยัดไฟนิดนึง 500W พอครับ
      ค่าไฟตามสเปคเครื่องนะครับ ไม่เกี่ยวกับ PSU ถ้าราคาต่างกันไม่มากเอา 700 ไปเลยก็ได้ครับ

Comment

สเปกนี้ psu บ้านๆยังสบายๆเลยคับ delux น่าจะ ok กว่านะในเรื่องคุณภาพ(หรือเปล่า??)

Comment

เรื่องคุณภาพผมว่า Delux ดีกว่านะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
            เรื่องคุณภาพผมว่า Delux ดีกว่านะ
            อ่านะ

Comment

Originally posted by harryoop View Post
              500 W

ต่างกัน 205 บาท อะ

Comment

DELUX 500w ชัวร์กว่า

Comment

delux +1

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ค่าไฟตามสเปคเครื่องนะครับ ไม่เกี่ยวกับ PSU ถ้าราคาต่างกันไม่มากเอา 700 ไปเลยก็ได้ครับ
                    ค่าไฟไม่ขึ้นกับ PSU หรอครับ
                    สมมุติ PSU 500 W

แล้วสเปคเครื่อง ใช้ 300 W มันคิดที่ 300W หรอครับ

ตอบจขกท. ผมว่า500 W ดีกว่า

700W ราคา950 กลัวซื้อมาแล้ว ได้มีเสียว เหอๆ

Comment

dtech นี่... อย่าได้ไปแตะดีที่สุดครับ

Comment

ผมเลือก DTECH ครับ รุ่นดีๆก็มีครับ DELUX ก็มีทั้งซี่รี่ ดีและ กาก เช่นกันครับ เลือกดีๆแล้วกัน

Comment

ราคามันฟ้อง

Comment

ค่าไฟไม่ขึ้นกับ PSU หรอครับ
                            สมมุติ PSU 500 W

แล้วสเปคเครื่อง ใช้ 300 W มันคิดที่ 300W หรอครับ

ตอบจขกท. ผมว่า500 W ดีกว่า

700W ราคา950 กลัวซื้อมาแล้ว ได้มีเสียว เหอๆ
                            ใช่ครับ ค่าไฟขึ้นอยู่กับสเปคเครื่องของเราว่าเราใช้เท่าไร ไม่เกี่ยวกับวัตต์ของ PSU ครับ

Comment

Originally posted by Galjung View Post
                              dtech นี่... อย่าได้ไปแตะดีที่สุดครับ
                              ผมใช้ Dtech กับ Athlon X2 + 8800GTS G92 + HDD 3 ตัว ยังแหล่ม ๆ เลยครับ

Originally posted by wikorn View Post
                              ผมเลือก DTECH ครับ รุ่นดีๆก็มีครับ DELUX ก็มีทั้งซี่รี่ ดีและ กาก เช่นกันครับ เลือกดีๆแล้วกัน
                              ตามนี้ครับ มันมีทั้งดี ไม่ดี ทั้ง 2 ยี่้อละ

Comment

Working...
                              X