Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะลูเคส HTPC แบบเอาไปทำเอง รูปละเอียดยิบ (สำหรับท่านที่ PM มาถามครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะลูเคส HTPC แบบเอาไปทำเอง รูปละเอียดยิบ (สำหรับท่านที่ PM มาถามครับ)

ทั้งหมด 41 รูป ครับ ส่วนลิงค์เว็บ

ต้องขอโทษทั้ง 2 ท่านที่ PM มาถามด้วยครับ

ผมจำไม่ได้แล้วครับ ไม่ได้ Bookmarks ไว้ เซฟไว้แต่รูป

แต่ว่า รูปขั้นตอนการทำก็ละเอียดพอสมควร ไม่ยากที่จะไปประยุกต์ทำเองครับ

ไม่มี ซับนะครับ เนื่องจากไม่ใช่ผลงานตัวเอง เลยนึกซับไม่ออก เอิ๊กๆ

เครดิต เนื่องจากจำไม่ได้ ไปเรื่อยๆใน Google แล้วเจอ

ฉนั้น เครดิต : Google ละกัน อิอิ

เครดิตตัวจริงมาแล้วครับ เอื้อเฟื้อโดยท่าน ultrabbb

Tiny HTPC

จากเว็ปนี้คับ รบกวน จขกท แป๊ะที่ด้านบน....
    http://www.bit-tech.net/modding/2008.../motm-may-08/3

อันนี้จะเป็นวิธีการทำ...worklog คับเคสตัวนี้คับ
    http://forums.bit-tech.net/showthread.php?t=149763

พอดีนั่งอ่าน ๆ อยู่...

อาผมทำพวกนี้ จำได้ว่า แผ่นละพันกว่าน่ะ ถ้าจำไม่ผิด...สมัย 2-3 ปีก่อน ตอนนี้น่าจะสักกว่า ๆ แล้วล่ะ
    ขนาด 3x4 ฟุต ไม่หนาเท่านี้...แต่พอจะเอามาทำได้...ถ้าหนา ๆ เนี่ยต้องเบอร์ประมาณ 20 หรือ 22 คับ
    (ยิ่งเลขน้อย ยิ่งหนา และยิ่งแพง แหล่งซื้อก็น่าจะเป็นแถวเวิ้ง)

Last edited by pann; 26 Apr 2009, 20:09:33.

Comment

Comment

สวยมากๆ

Comment

Comment

แหล่มๆๆ สวยมากๆเลย ^^

Comment

หมดแล้วครับ อาจไม่ครบ 41 รูป เพราะบางรูปมันซ้ำๆ เลยตัดออก

เครื่องมือก็คงไม่ต้องอาศัยอาวุธหนักอะไรมากมาย ตัวซิ้ง เองก็อาจจะไม่ต้องเล่นท่ายากแบบอีตาเจ้าของเคสตัวนี้

...ที่สำคัญถ้าจะทำจริงๆก็ต้อง ใจรัก ใจเอา เต็ม 100% ละครับ

เพราะผมไปสืบราคาอะลูแผ่นแบบหนาๆมาแว้ว แพงเอาเรื่องอยู่

ตอนนี้เลยอาจะเบนเข็มมาหา อะคิลิค แทน เอิ๊กๆ

และหน้าจอดิสเพล นี่มันช่างเหมาะเจาะกับชุด คอลโทลของท่าน วิหค ที่ทำมาขายในห้องตลาดอะไรแบบนี้ ฮ่า

Comment

เท่ดีนะ เเต่สงสัยจังเลยว่า psu จาไว้ตรงไหนนะ

Comment

:::สวยดีครับ:::

Comment

อย่างรูปนี้เราจะเห็นว่าเขาใช้ PSU ของพวก mini ITX (อยู่ใต้ ไดร์ DVD )ซึ่งแพงมาก

เราอาจจะประยุกต์เอาจาก PSU บ้านๆเรานี่แหละ เอาที่มันมันประกันแล้ว

ถอดกระดองมันออกเอาแต่แผงวงจร มาใช้งาน ยิ่งถ้าได้ PSU ของพวก เคส mATX ก็ยิ่งเล็กเข้าไปอีก

ลุยเลยครับ ใครกำลังใจกำลังทรัพย์พร้อม ทำแล้วเอามาโชว์กัน

ส่วนผมก็คงเรื่อยๆไปก่อน มีแต่ความคิด ยังไม่ปฏิบัติ อิอิ

Comment

สวยมากๆ

Comment

อ่ะ...นี่ครับ ใครนึกภาพ PSU เปลือยกล่องไม่ออก ขนาดมันจะเท่าไหร่

วางบนฝ่ามือผมได้พร้อม HDD อีกลูก อันนี้ ถอดออกจาก PSU ขนาด ATX ปกติ นะครับ

Comment

ดูดีมีระดับ -0-

Comment

จ๊าก !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ยังกะของแบรนเนม เลย คริคริ -..-

Comment

เขาอลูมิเนียม

เราอคิลิคพ่นสีโครเมียม

Comment

Working...
                              X