Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะลูเคส HTPC แบบเอาไปทำเอง รูปละเอียดยิบ (สำหรับท่านที่ PM มาถามครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Tiny HTPC

จากเว็ปนี้คับ รบกวน จขกท แป๊ะที่ด้านบน....
    http://www.bit-tech.net/modding/2008.../motm-may-08/3

อันนี้จะเป็นวิธีการทำ...worklog คับเคสตัวนี้คับ
    http://forums.bit-tech.net/showthread.php?t=149763

พอดีนั่งอ่าน ๆ อยู่...

อาผมทำพวกนี้ จำได้ว่า แผ่นละพันกว่าน่ะ ถ้าจำไม่ผิด...สมัย 2-3 ปีก่อน ตอนนี้น่าจะสักกว่า ๆ แล้วล่ะ
    ขนาด 3x4 ฟุต ไม่หนาเท่านี้...แต่พอจะเอามาทำได้...ถ้าหนา ๆ เนี่ยต้องเบอร์ประมาณ 20 หรือ 22 คับ
    (ยิ่งเลขน้อย ยิ่งหนา และยิ่งแพง แหล่งซื้อก็น่าจะเป็นแถวเวิ้ง)
    Last edited by ultrabbb; 26 Apr 2009, 19:23:25.

Comment

เคยคิดจะทำเหมือนกันครับ ติดที่เครื่องมือหนักกับ PSU นั่นละ ไม่งั้นลุยไปแล้วครับ

Comment

Originally posted by petzaza007 View Post
        เขาอลูมิเนียม

เราอคิลิคพ่นสีโครเมียม
        คิดแบบนั้นเลยตอนนี้ เอิ๊กๆ

Originally posted by ultrabbb View Post
        Tiny HTPC

จากเว็ปนี้คับ รบกวน จขกท แป๊ะที่ด้านบน....
        http://www.bit-tech.net/modding/2008.../motm-may-08/3

อันนี้จะเป็นวิธีการทำ...worklog คับเคสตัวนี้คับ
        http://forums.bit-tech.net/showthread.php?t=149763

พอดีนั่งอ่าน ๆ อยู่...

อาผมทำพวกนี้ จำได้ว่า แผ่นละพันกว่าน่ะ ถ้าจำไม่ผิด...สมัย 2-3 ปีก่อน ตอนนี้น่าจะสักกว่า ๆ แล้วล่ะ
        ขนาด 3x4 ฟุต ไม่หนาเท่านี้...แต่พอจะเอามาทำได้...ถ้าหนา ๆ เนี่ยต้องเบอร์ประมาณ 20 หรือ 22 คับ
        (ยิ่งเลขน้อย ยิ่งหนา และยิ่งแพง แหล่งซื้อก็น่าจะเป็นแถวเวิ้ง)
        ขอบคุณมากครับสำหรับลิงค์ ผมยังนั่งนึกอยู่ว่ามันชื่อ bitๆ นำหน้านี่แหละ เพราะเซฟมาตั้งแต่ปีที่แล้ว
        พอไปหาในอากู๋ มันดันไปทะลุเข้าเว็บ bit-pink โน้นเลย

เรื่องอะลูแผ่นครับแพงมาก ไปถามมา ถอยจ๊ากกกกก ออกจากร้านแทบไม่ทัน งานนี้คงเบนเข็มได้แค่อะคิลิค จริงๆนั้นแหละ

Originally posted by dukdikza View Post
        เคยคิดจะทำเหมือนกันครับ ติดที่เครื่องมือหนักกับ PSU นั่นละ ไม่งั้นลุยไปแล้วครับ
        เล่นท่ายากไปเลย ตาติ๊ก PSU กล่อมตาเอกซะหน่อยเดี๋ยวคงได้ ได้ข่าวว่าไปคว้าดีเทคมินิ 400W มานิเอิ๊กๆ

Comment

อันนี้สามารถทำด้วย acrylic ได้คับ
          รู้แต่ว่า ต้องซื้อที่วงเวียน 22 ไปมาแล้ว
          แต่ไม่รู้จะซื้อยังไง ผมเห็นเป็นแผ่น ๆ แล้วก็กลัว ๆ (ตอนนั้น)
          แผ่น 3x4 เงี้ย ผมไม่กล้าสั่งเลย เพราะเราใช้แค่ไม่กี่ cm
          ที่อยากรู้คือ เขาคิดยังไง... กว้าง ยาว หนา ราคาประมาณเท่าไหร่

Comment

เห็นแล้ว ขี้เกียจขึ้นมาเลย กรักๆ

Comment

ทำขายเลยครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ทำขายเลยครับ
                เอายังงั้นเลยนะพี่บิ๊ก

Lian Li เจ๊งมา จะโทษกันบ่ได่เด้อ อิอิ

Comment

สวยมากครับ +10 เลย

Comment

โปรเจ็คยักจริงๆ รูปทรงสวยมากๆคับ +100 เลย อิอิ

Comment

สวยจัง

Comment

ชอบไอเดียนี้ครับ ลดการใช้งานกระแสไฟลงไปเยอะเลย เดี๋ยวเจอกันแน่ในเคสตัวใหม่
                        PSU ตัวเล็ก350วัตต์ได้มาแล้วครับ สักพักจะเริ่มโครงการเคสโหลดบิทแล้วครับ

Comment

แหล่มมากครับ

Comment

ของเเบนเนมเจ้งเเน่เจอเเบบเนี้ย

Comment

แนะนำแหล่งซื้ออคิลิค ใครอยู่ชานเมืองแถวรามอินทรา หรือใกล้เคียง มาซื้อที่บริษัท G-Tech (จีเทค) ถ.รามอินทรา ซอย 65 ได้นะครับ เพิ่งสอยมาเมื่อเย็นนี้ สีใส หนา 3 มม. ตารางฟุตละ 32 บาท เขาตัดให้เป็นตารางฟุตนะครับ สามารถวัดขนาดไปให้เขาตัดได้เลย ส่วนเกินคิดเป็นอีก 1 ฟุต เพราะเขาบอกว่ามันจะเสียของ ตัดไม่ลงตัว อิอิ

พวกน้ำยาประสานก็มี เอามาเมื่อกี้เหมือนกัน ขวด 150 มล. 30 บาท

Comment

ฝีมือเนียบ ไอเดียแจ่ม ทำออกมาแล้วสวยงาม คุณคือเดอะสตาร์ประจำปีนี้ครับ เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                                X