Announcement

Collapse
No announcement yet.

Raidmax 600W เอาGTX260 OC อยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Raidmax 600W เอาGTX260 OC อยู่ไหมครับ

SPEC COM

Q9400-2.66
    MB-GIGABYTE EP45T-UD3R
    RAM 4G (2X2)
    HDD 250 GB
    HDD EXTERNAL 320GB
    DVD-RW
    PSU RAIDMAX 600W

กะจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น GTX 260 OC
    ไม่แน่ใจว่า PSU จะเอาอยู่ไหมครับ

อาจจะหวิดๆ O_O

Comment

TT650w/750w เลยครับ

Comment

ต้องลอง

Comment

TT 650 ดีกว่ามั้ย

กันแต๊บ

หรือไม่ก็ไปเล่น PCP&C 750W CF เลย 3500บาืทเอง ...........+3000ด้วยละ

งุงิๆ

Comment

ลองเข้าเว็บคำนวนนี้ดูครับ http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp
            แล้วถ้า raidmax 600W เค้าได้80+ จริงๆ น่าจะมีไฟที่ 480W-500W
            คิดว่าน่าจะพอนะครับ
            แต่ถ้าไม่แน่ใจก็หาตัว650W-700W ขึ้นไปก็ดีกว่าครับ
            ยอมจ่ายแพงหน่อยแต่สบายใจว่าไม่แต้บนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมลองไปคำนวนตามลิ้งค์ที่ท่าน theredcomet ให้ไว้มันกินประมาณ 380W นะครับ

ผมดูข้างกล่องเขาบอก 75%+

ถ้างั้น 600*0.75=450W ก็น่าจะไหว

หรือว่ามันจ่ายไม่ถึง 75 จริง หรือว่ามันมีปัจจัยอะไรอื่นอีกหรือเปล่าคับ

Comment

แล้วได้ต่อพวกพัดลมในเคสด้วยหรือเปล่าครับ
                ที่สำคัญตรง Capacitor Aging: เลือกซัก25% ก็ดีนะครับ
                เผื่อไว้ว่าจะได้ใช้ PSU ที่เหมาะกับค่าที่คำนวนมาได้หลายปีหน่อย
                ผมลองคำนวนดูเผื่อต่ออุปกรณ์อื่นๆที่จำเป็นกับค่าCapacitor Agingที่25%
                มันได้ราวๆ 437W น่ะครับ ถ้าไม่ OC ด้วยก็น่าจะพอปริ่มๆ
                แต่ถ้าไม่มั่นใจว่าจะไหวหรือเปล่า
                ก็หา PSU ดีๆที่จ่ายไฟซัก 650-750W น่าอุ่นใจกว่านะครับ

Comment

มีพัดลม2ตัวนะครับ
                  พอผมลองใส่ Capacitor Aging: เลือกซัก25% ก็ได้ใกล้เคียง 440W (ตอนแรกไม่ได้ใส่เลย)
                  ตอนนี้เลยคิดว่าจะใส่แค่ GTS250แทนแล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Working...
                  X