Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดสวิทลำโพงจะมีเสียง"จี่ๆๆ" ที่ลำโพง satt แก้ยังไงครับ รำคาญมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เช็คไฟดีๆครับ นิวตรอน หรือไลน์ มันสลับกันหรือป่าว

Comment

สาย DC ลอง ใส่ตัวลดสัญญาณรบกวน 2 ตัว (ไม่รู้นะว่าชัวร์มั้ย แต่มันเหลือๆเลยยัดใส่ไป )

แบบมั่วเข้าไปมันก็โอเคขึ้น

ที่ตั้งลำโพงอยู่ใกล้กับเครื่องอะไรที่ส่งสัญญาณแรงๆรึเปล่าครับ ถ้าอยู่ใกล้ ตัวกราวนด์ อันตรายเลย จี่สุดๆ

ชัวร์หรือมั่วนิ่ม ลองเอาเองนะครับ แต่ผมทำแล้วมันหายอ่ะ (ที่ทำงานเป็นสถานีวิทยุ กำลังส่ง 1000W)

Comment

ผมรุ่นเดียวกันเลย saab 2.1 จี่ๆๆ เบ่ๆ เหมือนกัน ใช้มาจะสิบปีละ

Comment

เมื่อก่อน เคยใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกัน ดังเหมือนกัน เลยต้องเปลี่ยนลําโพง

Comment

เปลี่ยนยี่ห้อครับ พเรพาะมันเป้นลำโพงบ้าน

ไม่ใช่ลำโพงใหญ่ๆ หมายถึง ลำโพงมันบ้าน ^^

ขำๆนะครับ หุหุ ถ้าเอาถูกๆ ผมว่า ลอจิเทคดูหนังงาม ส่วนฟังเพลง งบพันสองพันไมโครเเลปครับ

Comment

Originally posted by nightno1 View Post
              คือผมใช้ลำโพง 2.1 ของ SAAB พอเปิดสวิท(แค่เปิดสวิทเฉยๆนะยังไมได้ปล่อยสัญญาณเสียงเข้า)มันจะมีเสียง จี๋ๆๆ ตลอดเลย ลองเอามือไปจับส่วนที่เป็นเหล็กก้อเงียบลงนิสแต่ไม่หายสนิท เคยเอาไปให้ช่างซ่อมวิทยุดู เค้าก้อทำให้เงียบไปแร้วรอบนึง ตอนนี้ก้อดังอีก เลยลองรื้อๆดูรอยที่ช่างแก้ ไม่เห็นมีรอยอะไรที่ช่างทำเลยคิดตรูต้อง 100นึง โดนฟัน

ปล.ผมลองดึงสายสัญญาณออกจากคอม เสียบแต่ปลั๊กไฟก้อยังดัง

มีใครรู้วิธีแก้มั้งมั้ยครับ

ถามอีกข้อ ถ้าเราเปลี่ยน c จะทำให้เสียงดีขึ้นเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต่อกราวหายแน่ ว่าแต่เสียงจี่นิต้องเอาหูไปใกล้ลําโพงป่ะถึงจะได้ยินง่ะผมเอาหูไปใกล้ๆแบบติดลําโพงsat ก็มีเสียงน่ะแต่เบามากๆๆ เหมือน เสียง Fm หาคลืน
              Last edited by drmanabae; 18 Jan 2010, 00:50:00.

Comment

Working...
              X