Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดสวิทลำโพงจะมีเสียง"จี่ๆๆ" ที่ลำโพง satt แก้ยังไงครับ รำคาญมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปิดสวิทลำโพงจะมีเสียง"จี่ๆๆ" ที่ลำโพง satt แก้ยังไงครับ รำคาญมาก

คือผมใช้ลำโพง 2.1 ของ SAAB พอเปิดสวิท(แค่เปิดสวิทเฉยๆนะยังไมได้ปล่อยสัญญาณเสียงเข้า)มันจะมีเสียง จี๋ๆๆ ตลอดเลย ลองเอามือไปจับส่วนที่เป็นเหล็กก้อเงียบลงนิสแต่ไม่หายสนิท เคยเอาไปให้ช่างซ่อมวิทยุดู เค้าก้อทำให้เงียบไปแร้วรอบนึง ตอนนี้ก้อดังอีก เลยลองรื้อๆดูรอยที่ช่างแก้ ไม่เห็นมีรอยอะไรที่ช่างทำเลยคิดตรูต้อง 100นึง

ปล.ผมลองดึงสายสัญญาณออกจากคอม เสียบแต่ปลั๊กไฟก้อยังดัง

มีใครรู้วิธีแก้มั้งมั้ยครับ

ถามอีกข้อ ถ้าเราเปลี่ยน c จะทำให้เสียงดีขึ้นเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เปิด iTunes อยู่ป่าวครับ

จี่ๆๆๆ เบบี้ๆๆ จี่ๆๆๆ เบบี้ๆๆๆ 55++

หรือจะจี่หอยดีล่ะท่าน 55++

หนุกหนาน อย่าเครียดครับท่าน 55+

Comment

Originally posted by prospero_merlin View Post
      เปิด iTunes อยู่ป่าวครับ

จี่ๆๆๆ เบบี้ๆๆ จี่ๆๆๆ เบบี้ๆๆๆ 55++

หรือจะจี่หอยดีล่ะท่าน 55++

หนุกหนาน อย่าเครียดครับท่าน 55+
      -.-

Comment

ช่างโม ไปไหนหมดเนี่ย -.-

Comment

อยากรู้เหมือนกันอาการนี้

รอคอยความหวัง

Comment

Originally posted by nonsuusaa View Post
            อยากรู้เหมือนกันอาการนี้

รอคอยความหวัง
            มีแนวร่วมแล้ว

Comment

เป็นที่ สายต่อ ผมแก้มาละ

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                เป็นที่ สายต่อ ผมแก้มาละ
                ลองหมดแระจ้า ม่ะหาย

ผมเดาว่า น่าจะเกิดจากสัญญาณไฟ DC ไปกวนภาคขยาย
                แต่ม่ะรู้ต้องแก้ยังไง รอผู้รู้มาตอบ

Comment

Originally posted by nightno1 View Post
                  ลองหมดแระจ้า ม่ะหาย

ผมเดาว่า น่าจะเกิดจากสัญญาณไฟ DC ไปกวนภาคขยาย
                  แต่ม่ะรู้ต้องแก้ยังไง รอผู้รู้มาตอบ
                  ผมก็คิดว่าอย่างงั้นครับ เพราะเป็นเหมือนกัน แต่ไม่แก้ เพราะ เป็นเป็นบางครั้ง และใช้ดูหนังอย่างเดียว

ทางแก้ที่คิดได้ ลองเอา ups มาต่อดูถ้าหายก็ดีไป ไม่หายก็รอท่านต่อไป ครับ

Comment

รอด้วยคน

Comment

เป็นที่ กราวน์ ละมั้ง ลองเดินสายกราวน์ดุครับ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                        เป็นที่ กราวน์ ละมั้ง ลองเดินสายกราวน์ดุครับ

ลองดูแล้วครับ มันก้อเงียบลงไปหน่อยนึง แต่ก้อยังคงมีเสียงอยู่

Comment

ดัน

Comment

เดินสายดินครับ หายเป็นปริดทิ้ง

Comment

ใช้ลำโพงอะไรอยู่...
                              เปลี่ยน AC power ดีๆซักเส้น / เดิน Ground

แต่ถ้าราคาลำโพง เทียบกะค่าสาย AC มันคู่คี่สูสี ก็ลืมๆมันซะ..^_*

V
                              V
                              v
                              v
                              อ๋อ...เพิ่งเห็น ใช้ลำโพง สากกก..นี่เอง T_T สงสัยต้องปล่อยให้มันเป็นไปตามกรรมแล้วครับพี่น้องง..อิ อิ
                              Last edited by มะต๋าว; 17 Jan 2010, 12:49:14.

Comment

Working...
                              X