overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ช่วยแนะนำ Box โหลดบิตเทพๆให้ทีครับ

OverclockZone Member popza1987's Avatar

Default ช่วยแนะนำ Box โหลดบิตเทพๆให้ทีครับ

ช่วยแนะนำ Box โหลดบิตเทพๆให้ทีครับ
    เอาแบบ โหลดไม่จำกัดไฟล์ torrent
    โหลดเสร็จปุ๊บ ปล่อยต่อปั๊บ
    สามารถใส่ Hdd SATA II ได้ 2 ตัว ความจุสูงสุด 2 ตัวรวมกัน 2 TB หรือ 2TB+ ก็ดีครับ
    สถานที่ ที่สามารถไปหาซื้อได้ครับ
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ

OverclockZone Member

ผมใช้ d-link323 ตรงตามที่ว่าเลย ไปซื้อที่ฟอร์จูนมา เกือบเจ็ดพันมั้ง ตัวเครื่องอย่างเดียว ใช้มาหลายเดือนเเล้วโดยรวมก็ดี เเต่มันชอบเอ๋อๆๆ ถ้าเครื่องดับปิดเเล้วเปิดใหม่ไฟล์ที่โหลดเส็ดเเล้วบางไฟล์มันจะเริ่มโหลดใหม่ ไม่รู้เพราะผมทำไม่เป็นรึปล่าว เเต่บางไฟล์มันก็ยังอยู่ปล่อยต่อได้เลย ตัวเครื่องค่อนข้างร้อน 47c ผม่ใส่ sata2 2ตัว 500and 1tb เเต่ยังงงอยู่ว่าถ้าตัวนึงเต็มเเล้วอีกตัวจะมารับข้อมูลต่อเลยรึปล่าว ถ้าอยากรู้เพิ่มถามได้นะครับ

OverclockZone Member susakpol's Avatar

ถ้างบสูงๆหา pc สักตัวดีมะใส่เฉพาะอุปกรณ์ที่จำเป็น แล้วเวลาใช้งานก็ remote เข้าไป น่าจะเวิร์คกว่านะโอกาส error น้อยกว่า box เยอะ

OverclockZone Member popza1987's Avatar

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำน่ะครับ ถ้าใครมีความเห็นเพิ่มเติมก็โพสไว้ต่อได้เลยน่ะครับ ^^

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

ผมใช้ mini pc โหลด bit อิอิ Socket 423 หุหุ

OverclockZone Member minipop's Avatar

ซื้อ PC มือสองถูกๆมาประกอบเองดีกว่าครับ คุ้ม ผมซื้อแล้วไปฝากที่ CAT 2 เครื่องแล้วละ อิอิ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ แต่ถ้าอยากได้เป็นพวก NAS โหลดบิต จะเป็นรุ่นดีครับช่วยแนะนำด้วยครับเอาหลายๆรุ่นเป็นตัวเลือกยิ่งดีเลยครับ

OverclockZone Member JBL's Avatar

QNAP อิอิ

ไปหาmainboard Atom ในบอร์ดซื้อขายMainboardดีกว่าครับราคาแค่2500เองครับ เอามาประกอบโหลดบิตคุ้มสุดๆเลยครับ ถูกดีและประหยัดไฟด้วย และที่สำคัญใช้งานได้หลากหลายมากๆ

เพิ่มเติมนิดนึงเรื่องBoxโหลดBitเนี่ยผมลองมาหลายตัวแล้ว ยังไม่เจอตัวที่ทำงานได้สมบูรณ์สักตัว ปัญหามันเยอะครับ สุดท้ายก็กลับมาใช้PCโหลดเหมือนเดิม ตอนนี้ใช้E1200กับWolfdaleครับ
    Last edited by fedora038; 6 May 2009 at 22:02:12.

OverclockZone Member WatZp's Avatar
    Gulf of Thailand

QNAPก็ดีนะ แต่ถ้าเทียบราคาผมว่าใช้บอรืดAtomอย่างความเห็นท่านบนดีกว่าครับ

OverclockZone Member TD's Avatar
    ฉะเชิงเทรา,ชลบุรี(พนัสนิคม)

ผมใช้อยู่ตัวนึง มันชอบโหลดไฟล์มากกว่า 4 gb แล้วมีปัญหาประจำ

จากที่ ดูหลายี่ห้อ มี ปัญหาต่างๆ กันไปครับ

ลองไปดู product ได้ที่

http://www.sys2u.com/ProductSubGroup...uctBrandID=ALL

ปล โทรสอบถามทางร้านได้เลยครับ ว่าตัวไหนทำอย่างที่คุณต้องการได้
    ปล. 2 ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม ^^

ถ้าเป็นตัว Asus eee box ตัวนี้
    http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/1727
    จะสามารถเปลี่ยน hdd เพิ่มเป็น 1TB ได้รึเปล่าครับใครรู้ช่วยตอบที ^^

ขุดๆๆ ต้องการคำตอยจริงๆเพราะตัวนี้น่าสนกว่า Box bit อีกอ่ะ ผู้รู้ช่วยตอบที rep. ด้านบนอ่ะครับ

na2009
    Guest

เชื่อเค้าเหอะค๊าบ PC ดีที่สุด ผมยังกลับสู่ สามัญแล้วครับ ลองมาหลายตัวเหมือนกัน

เอ๋อเหรอ เลยทีเดียวครับ เสียเวลา เปลืองไฟ หนักก่าเก่าอีกผมว่า เช้ามาอยู่ไง อยู่อย่างนั้นเลย 555

Bookmarks

Bookmarks