Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากออกแบบป้ายร้านครับ โดยใช้ Photoshop หาคนสอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากออกแบบป้ายร้านครับ โดยใช้ Photoshop หาคนสอน

พอดีชื้อตึกแถวใว้ครับ เลยตั้งใจจะหางานอดิเรกทำที่บ้านด้วย เพราะติดถนน แฟนผมเลยบอกว่าทำป้ายไวนิลสัก 2 เมตรติดใว้หน้าบ้านเลยสิ

ตั้งใจจะเขียนว่า รับสั่งชื้ออุกรณ์ Hardware Computer

รับประกอบ Computer

รับลง Windows และโปรแกรมเสริม

ความยาวสัก 2 เมตร แนวยาว ติดหน้าประตูรั้วสักหน่อย แต่ผมไม่เก่งออกแบบเร้ยสิ พับผ่า

ท่านใดมีความรู้ที่พอจะมีเวลามาแนะ สอน ปรึกษา คุย MSN กับผมได้บ้างครับ จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง

pakin@live.com เมล์ผมครับ ออนไลเกือบดึกทุกคืน ช่วงนี้ย้ายบ้านเลยนอนใว ปกติยันเช้า

ทำไวนิลอย่าใช้ Photoshop เลย File ใหญ่และไม่คมเท่า Illustrator เหมาะสมกว่า

Comment

แล้วโปรแกรม Illustrator หาได้จากไหนครับ

Comment

นัดเค้าพรุ่งนี้แล้ว ใครใจดีว่าง ๆ มาสอนหน่อยคร๊าบบบบ

Comment

โอ้ว มายก็อตตตตตตตตตตตต

Comment

หาได้จาก แผ่น adobe collection โปรแกรมนี้ผมไม่เคยใช้ ใช้แต่โฟโต้ชอป

Comment

ช่ายๆผมแนะนำเปง ด้านออกแบบจำมะได้เค้าเรียกว่าอาราย แหะๆ

Comment

เจ้าของเดียวกับ โทนาฟ เอ๊ย .. adobe โปรแกรมในเครื่อง adobe เค้านั่นแหละครับ คล้ายๆ photoshop
                หาซื้อตามแผง หรือ โหลดบิดเบี้ยว เอาก็ได้ แต่ถ้ารีบๆ คงต้องไปยืมคนรู้จัก (ที่เค้ามี) อิอิ

Comment

แล้วใช้โทนาฟ มันแก้ฮ่องกง ฟุต ใช่ไหมครับ เอิ๊ก ๆ

Comment

อยู่ จังหวัดไหนครับ ผมพอใช้เป็น เคยเรียนมา2ตัว ที่ต้องใช้illust น่าจะพอไหวอยู่

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ก็นั่งงม ๆ ส่งร้านไปทำแล้วครับ ไม่พอใจค่อยทำไหม่ 200 เอง อิอิ

Comment

อย่าเขียนเลยท่าน ว่ารับลงวินโด้ เดี๋ยวจะถูกจับเอานะ

เขียนว่ารับซ่อมคอม อัพเกรด ดีกว่านะครับผมว่า

Comment

www.thaigraph.com
                          เอาไปศึกษาดูครับ
                          ทุกโปรของ Adobe เลย(ช้าไปรึเปล่าหว่า)

Comment

Originally posted by Rubbish View Post
                            อย่าเขียนเลยท่าน ว่ารับลงวินโด้ เดี๋ยวจะถูกจับเอานะ

เขียนว่ารับซ่อมคอม อัพเกรด ดีกว่านะครับผมว่า
                            แง่ว เขียนไปแล้วอ่ะ เอิ๊ก ๆ ไม่เป็นไรครับ ชื้อของจริงมาใว้บ้านสัก 2-3 แผ่น

Comment

ระวังเรื่องลิขสิทธิ์ให้ดีน่ะ เรื่องโปรแกรมอย่าไปลงให้ลูกค้าสุ่มสี่ สุ่มห้า รับซ่อมคอม อัพเกรด ขาย accessory ดีกว่า

Comment

Working...
                              X