overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ช่วยฟังธง!! กับ EACAN ~

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

Wink ช่วยฟังธง!! กับ EACAN ~

พอดีผมจะซื้อลำโพงแล้ว 2.1

ผมใช่ SB 0100 อยู่

ผมสงใสระหว่าง

A500L

A600II

2ตัวนี่ จะเอามาฟังในบ้าน

เพลงที่ผมชอบฟัง คือพวก Trance เทคโน hiphop และเพลง Bossnova

ผมควรจะเล่นตัวไหนดี และ ไม่อยากต้องจ่ายแพงไปโดยเกิดเหตุ

ถ้าพอๆกันผมก็จะเอา A500L แต่ ถ้า่ท่านดูการฟังเพลงใช่งานของผมว่า ควรเอาตัวไหนก็แนะนำได้คับ

ผมรู้ 2 ตัวนี่ ราคาต่างกัน 300กว่าๆ แต่ เงินแค่นี่ก็มีความหมายสำหรับผมคับ

เพิ่มเติม แล้ว Creative Inspire รุ่นพวกนี่ดังดีดว่า EACAN ไหมหรือพอๆกัน
    Last edited by graffiti; 26 Apr 2009 at 23:31:48.

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

300 บาทที่เพิ่มขึ้นมาเป็น ค่าของเสียงเบส ครับ ถ้าชอบ เบส เลือก 600II

ยังไม่มีอยู่ในครอบครองหรอกครับ บังเอิญมีโอกาสฟังทั้ง 2 ตัว

OverclockZone Member nightno1's Avatar

A500L

แต่ผมแนะนำครับ EACAN งานประกอบห่วย อยากให้ลองตัวเลือกอีกตัว Microlab x3 2.1 ราคา 2390 บาทที่พันทิพ

ถ้าจะเล่น EACAN จิงๆ แนะนำ 600II งานประกอบค่อยดีหน่อย

อันนี้ความเห็นผมนะ

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

300 บาทที่เพิ่มขึ้นมาเป็น ค่าของเสียงเบส ครับ ถ้าชอบ เบส เลือก 600II

ยังไม่มีอยู่ในครอบครองหรอกครับ บังเอิญมีโอกาสฟังทั้ง 2 ตัว
    คิดอยู่ เหมือนกันคับ

A500L

แต่ผมแนะนำครับ EACAN งานประกอบห่วย อยากให้ลองตัวเลือกอีกตัว Microlab x3 2.1 ราคา 2390 บาทที่พันทิพ

ถ้าจะเล่น EACAN จิงๆ แนะนำ 600II งานประกอบค่อยดีหน่อย

อันนี้ความเห็นผมนะ
    แนะนำดี แต่ผมชอบ Creative Inspire อยู๋ เหมือนกัน พอแนะนำ ราคา ประมาณี่ได้มะคับ

OverclockZone Member love7teen's Avatar
    วงศ์สว่าง พระราม7 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

A500L เบสหนักกว่า A600II ครับ
    A600II เหมาะกับเพลงสบายๆ ใสๆ

แต่เป็นผมจะเอา x3 2.1

OverclockZone Member leahlover's Avatar

เอา x3 มาฟัง Bossnova ผมว่ามีได้หาสายลำโพงใหม่ จากนั้นหาซาวน์การ์ด จากนั้น ขายลำโพงทิ้ง 5555

เป็นลำโพงที่ไม่น่าเอามาฟัง bossa อย่างยิ่งครับ ส่วนจะเลือกตัวไหนสุดแท้แต่ครับ

ผมเชียร์ไปเยอะละ กลัวไม่ดีท่านอื่นๆที่ซื้อไปแล้วผิดหวังจะมาด่าผม 5555

OverclockZone Member nightno1's Avatar

งบ ประมาณ 2500 อย่าไปเล่นเลยครับ Creative
    ไปเล่น Mircolab x3 2.1 ดีก่า ผมหมายถึง งบ 2500 นะ

ถ้าเล่น Creative จะให้เสียงดี แต่แพง

แนะนำ ถ้าเป็นผมเล่น x3 2.1 เปลี่ยนสายลำโพง เมตรไม่ต้องแพงมาก สายสัญญาณดีๆ
    ดูหนัง ฟังเพลง คุ้มเลยครับ

ดีไม่ดี อยู่ที่หู จขกท ลองไปหาร้านที่ขายหลายๆยี่ห้อ หลายๆรุ่น บางที่อาจจจะชอบเสียง ที่ไม่มีตัวเลือกในกระทู้นี้ก้อได้
    Last edited by nightno1; 26 Apr 2009 at 23:51:38.

ผม ขอ งบ 2000 พอคับ เกินนี่ไม่ไหวแล้ว

Quote Originally Posted by leahlover View Post
    เอา x3 มาฟัง Bossnova ผมว่ามีได้หาสายลำโพงใหม่ จากนั้นหาซาวน์การ์ด จากนั้น ขายลำโพงทิ้ง 5555

เป็นลำโพงที่ไม่น่าเอามาฟัง bossa อย่างยิ่งครับ ส่วนจะเลือกตัวไหนสุดแท้แต่ครับ

ผมเชียร์ไปเยอะละ กลัวไม่ดีท่านอื่นๆที่ซื้อไปแล้วผิดหวังจะมาด่าผม 5555
    แนะนำได้คับ ผมไม่ว่า เพราะผมก็ ซื้อของ งบน้อยๆ ก็รู้ว่ามันจะเอาดีมากมายไม่ได้ อ่าคับ

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    ผม ขอ งบ 2000 พอคับ เกินนี่ไม่ไหวแล้ว
    2000 งั้นก้อ 600II ครับ คุ้มสุดแระ

อยากให้เก็บเพิ่มอีก หน่อย เล่น x3 2390+สายลำโพง/สายสัญญาณ 5-600 ผมว่าดีกว่า 600II
    ที่แนะนำให้เปลี่ยนสายลำโพง+สายสัญญาณเพราะ x3 เบสค่อนข้างหนัก เสียงกลาง+แหลมเบา แต่เปลี่ยนสายลำโพง ก้อจะได้ เสียงกลาง ชัดขึ้น ลองๆดูครับ

OverclockZone Member Dutchmew's Avatar

ดูงบเถอะครับ สำคัญที่สุด

"เพิ่มอีกหน่อย" เนี่ย คือหนทางแห่งหายนะมาม่าเลยครับ เพราะมันไม่มีสิ้นสุดอยู่แล้ว
    ไม่ว่าจะรุ่นไหน ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อย มันก็ได้ของดีขึ้นทั้งนั้นแหละครับ
    ถ้าเราปล่อยให้ตัวเราไหลตามไปกับการ "เพิ่มอีกหน่อย" ไปเรื่อยๆ สุดท้ายก็จะกลายเป็นเสียเงินเป็นหมื่นจนได้

ใช้เท่าที่มีเถอะครับ ดีที่สุดแล้ว

Quote Originally Posted by Dutchmew View Post

"เพิ่มอีกหน่อย" เนี่ย คือหนทางแห่งหายนะมาม่าเลยครับ เพราะมันไม่มีสิ้นสุดอยู่แล้ว
    ไม่ว่าจะรุ่นไหน ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อย มันก็ได้ของดีขึ้นทั้งนั้นแหละครับ
    ถ้าเราปล่อยให้ตัวเราไหลตามไปกับการ "เพิ่มอีกหน่อย" ไปเรื่อยๆ สุดท้ายก็จะกลายเป็นเสียเงินเป็นหมื่นจนได้

ใช้เท่าที่มีเถอะครับ ดีที่สุดแล้ว
    พิมดีคับ ผมนี่ล่ะ ดูงบดีกว่า

Quote Originally Posted by Dutchmew View Post

หายนะมันมาตั้งแต่ท่านคิดจะเปลี่ยนลำโพงแระงับ
    เชื่อสิ คนคิดจะเปลี่ยนลำโพง นั้นคือต้องการเสียงที่ดี ตอนนี้งบน้อยก้อเล่นแบบถูกๆ แต่อีกไม่นานท่านก้อจะกระวนกระวายเพื่อหาตัวที่เสียงดีกว่านี้ไปอีก

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    พิมดีคับ ผมนี่ล่ะ ดูงบดีกว่า
    ผมถึงแนะนำ 600II ไงครับ คุ้มสุดกะงบเท่านี้
    แต่คุณเพิ่มอีก 1000 คุณจะเห็นความแตกต่างไปเลยครับ

^ ^

OverclockZone Member

เก็บตังอีกหน่อยเถอะครับ การจะเปลี่ยนลำโพงจากเดิมก็คือต้องการตัวใหม่ที่เสียงดีกว่า ก็ซื้อซะตัวที่ดีๆ พอใจไปเลยแต่อาจจะเกินงบ แต่ถ้ากรณีไม่เคยมีลำโพงมาก่อน ก็ซื้อตามงบไปครับ เอ๊ะ อ่านแล้ว งง อิอิ

Quote Originally Posted by bluehats View Post
    เก็บตังอีกหน่อยเถอะครับ การจะเปลี่ยนลำโพงจากเดิมก็คือต้องการตัวใหม่ที่เสียงดีกว่า ก็ซื้อซะตัวที่ดีๆ พอใจไปเลยแต่อาจจะเกินงบ แต่ถ้ากรณีไม่เคยมีลำโพงมาก่อน ก็ซื้อตามงบไปครับ เอ๊ะ อ่านแล้ว งง อิอิ
    ขอบคุณคับที่แนะนำ ผมไม่มีลำโพงอยู่แล้ว ขอตามงบก่อนแล้วกัน

OverclockZone Member romeoh's Avatar

เก็บเพิ่มอีกหน่อยเอาไว้ซื้อตัวดีๆไปเลยดีกว่าครับ ลำโพงไม่เหมือนคอมพิวเตอร์ อายุการใช้งานมันนานกว่ากันและก็ไม่มีตกรุ่นเหมือนคอมพิวเตอร์อีกด้วย

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

รอดูด้วยคนครับ เพราะยังตัดสินใจไม่ได้เหมือนกัน

OverclockZone Member reezabza's Avatar

จริงๆครับ ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยน A500L ไปฟังของดีๆกว่านี้แล้ว เหอๆๆๆๆๆๆ

ซื้อละ ผม เอา A500L ตามงบ เงินเดือนออก

ต้องใช้จ่ายอีก ทำงานกินเงินเดือนเนีัยมันเห็นคุณค่าของ เงินจิงๆ

เลย ฟังแบบ พอเพียงก็ สุดยอดแล้ว อิอิ

OverclockZone Member hipnote's Avatar

ผมก็คนทำงานเหมือนกัน ลำโพงตัวเเลกของผมก็ E221นี้เเละ ตอนนั้นมีงบพันเดียว เลยสอยมาซะ อยูกับผมมา 6เดือนเลยสอยมันซะ เเล้วขายไป200 เเล้วมาสอยA400R อะ
    เสียงเบสสุดยอดนะ ฟันทง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks