Announcement

Collapse
No announcement yet.

EACAN A-500Lเป็นวัตท์แท้หรือวัตท์เทียมฟันธงทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EACAN A-500Lเป็นวัตท์แท้หรือวัตท์เทียมฟันธงทีจ้า

คือดูในเว็ปของEACANมันก็บอกว่าเป็นวัตท์แท้

แต่ทำไมในบางเว็ปเขียนว่าเป็น 4500W P.M.P.O.

เลย งง อะจ้า ใครที่ใช้อยู่ ช่วยฟันธงทีจ้า

แล้วอยากรู้อีกอย่างวัตท์แท้กะเทียมมันต่างกันยังไงหรอครับ

^^ ขอบคุณจ้า คนพึ่งเริ่มเล่นA500L แนะนำด้วยจ้า

SUBWOOFER 25W RMS
    SATELLITES 10W RMS X2

ข้อมูลนี้เลยครับ
    http://www.eacan.com.cn/en_products_a500_02.htm

Comment

อาจจะดูเป็นคอมเม้นที่ขวางโลก แต่ ผมจะบอกว่าผมใช้ลำโพงคอมมาพอสมควร หลังๆผมไม่เคยที่จะดูวัตแท้ หรือเทียมเลยครับ

ถึงแม้ตอนแรกผมจะอยากรู้ก็เหอะ แต่หลังๆมันไม่มีผลต่อการตัดสินใจเลยครับ ^^

EACAN A-500L ดังพอที่จะหนวกหูได้ครับ ถ้าเปิดนานๆ

Comment

แง่ว ไม่เป็นไรจ้า ทุกคนมีความคิดที่แตกต่างกัน อิอิ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

แต่ดูๆๆแล้วคงแท้มั้งไม่รู้จิRMS -*-

Comment

P.M.P.O. คือกำลังเสียงสูงสุดที่เครื่องเสียงจ่ายมาได้ ณ ช่วงสั้น ๆ มิใช่กำลังเสียงที่แท้จริง ส่วน RMS คือ กำลังเสียงที่แท้จริงหรือกำลังเสียงเฉลี่ย ใช้บ่งบอกถึงความดังเสียงของเครื่องเสียงนั้นๆ ดังนั้นถ้าจะดูว่าเครื่องเสียงตัวไหนดังกว่ากันก็ดูที่ วัตต์ RMS
          ตัวอย่างเช่น 4500 P.M.P.O ทำเป็น RMS ก็เอา 4500/100=45 watt RMS ( ค่าที่ได้เป็นค่าโดยประมาณ ไม่ใช่ค่าจริง )

Comment

Working...
          X