overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ที่หมึกถูกๆหน่อยครับ

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

Default ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ที่หมึกถูกๆหน่อยครับ(ถามเรื่อง จอ จีวิวด้วย)

ที่ผมเล็งไว้ เอาปริ้นอย่างเดียวก่อนนะครับ
    EPSON Stylus C45
    CANON IP-1600
    กับ แบบมีสแกน+ก๊อปปี้
    HP PSC F380
    CANON PIXMA MP-160
    EPSON OFFICE-JET CX-2800
    เครื่องราคาไม่ต่างกันมากไม่เป็นไรครับขอที่หมึกถูกไว้ก่อน แบบว่า1ตลับต่อแผ่นแล้วคุ้มกว่าครับ
    แล้วก้อ
    G-VIEW [LCD-1702] ตัวนี้ถือว่าดีมั้ยครับผมเล็งไว้อีก 2 ตัว
    LG FLATRON L-1750SQ ACER AL-1716AS
    ช่วยแนะนำทีครับ
    Last edited by -PeuN-; 5 Oct 2006 at 21:01:06.

ผู้มาเยือน
    Guest

็HP ครับ ยี่ห้ออื่นๆอย่าไปเล่นเลยเด๋วจะหนาวเพราะเรื่องหัวพิมพ์

ธรรมดาก็

็HP D1390 (1850-.)
    หรือ
    HP 3920 (1650-.)

ถ้าเอาแบบ All-in-One ปริ๊น /สแกน /ถ่ายเอกสาร ก็.....

HP F380 ครับ ตัวนี้เพิ่งมาล่าสุด (3,190-.)

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

แล้วค่าหมึกประมาณเท่าไหร่ครับ 1 ตลับปริ้นได้เยอะไหมครับ เอกสารข้อความ A4 ครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

ทุกยี่ห้อเลยครับเติมหมึกครั้งนึงประมาณ 80 บาท

แต่ถ้าซื้อหมึกเป็นขวดๆมาเติมเอง*จะประหยัดกว่าครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

hp ตลับแพงครับ

นึงถึงตอนที่มันเสียด้วยสิ

Epson ดีก่าครับ เติมจนลืมไปเลย
    hp ได้ไม่กี่ครั้งหรอก เชื่อผมสิโดนมาแล้ว

OverclockZone Member Big's Avatar

็HP ตลับดำ 650.- ครับ

และเติมได้นับไม่ถ้วน คห.ข้างบนรู้ไม่จริงชอบเข้ามาโชว์เกรียนอีกแล้ว

ตลับหมึก HP ที่ผมใช้อยู่ เติมหมึกมา 3ปี แล้วยังไม่พังลยครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ถ้าเน้นพิมพ์ขาวดำ ซื้อเลเซอร์ดีกว่าครับ ค่าหมึกต่อแผ่นถูกกว่ามาก

อีกอย่าง เดี๋ยวนี้หมึกเลเซอร์ก็เติมได้เหมือนกันด้วย

OverclockZone Member แว่น's Avatar

หา cannon mp 110 หรือ 130 มือสองหรือใหม่

ได้คุ้มสุด ตลับ ดำ เทียม 80-100 บาท คุ้มมากๆ

copy มา 5-6000 แผ่นแล้ว คุ้มอะ

รุ่น 150 160 อย่าไปซื้อมัน หมึกมันติดกะหัวพิม เติมก็ใช้ไม่ค่อยได้ ตลับแท้ 7-800 บาท ไม่มีเทียม

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าปริ้นท์เยอะ แล้วเอาตามตัวเลือกของท่านนะครับ ผมว่า เอา EPSON Stylus C45 แล้วต่อ inktank เอาดีกว่านะครับ

OverclockZone Member Hwalker's Avatar

HPมันมีข้อดีที่ไม่ต้องกลัวหัวพิมตันเพราะว่าหัวพิมมันติดอยู่กับตลับหมึกเลย
    ตันทีซื้อใหม่ ผมเคยใช้Epsonอยู่ใช้หมึกเติมไป ไม่นานหัวพิมตันเจ๊งเลย
    แต่มันขึ้นอยู่กับคุณภาพของหมึกที่เติมด้วยถ้าดีๆหน่อยก็เจ๊งยาก

OverclockZone Member Aeey's Avatar

เอา HP มาหัดลองเติมหมึกเองเติมบ่อยๆอย่าบปล่อยให้ฟองน้ำแห้งก็ใช้กันได้ยาวครับแต่เลือกหมึกเติมดีๆยี่ห้อ...น้องโมผมเติมหมึกดำนะพาตลับผมเนาไปเลย หุๆๆๆ

OverclockZone Member kik2bee's Avatar

hp

OverclockZone Member fj's Avatar

เน้นปริ้นเยอะ ขาวดำ เลเซอร์ครับ

หรือไม่ก็ไปติดแทงค์

ราคาหมึกแล้วแต่รุ่นถูกแพงไม่เหมือนกัน ของผม HP รุ่นเก่า หมึกดำ ตลับละ 1100 / สี 1200 เหอะๆ แต่ตลับหมึกผมเติมหมึกเองไม่ต่ำกว่า 15 ครั้งแล้ว ไม่เคยพัง อึด

ผู้มาเยือน
    Guest

^
    ^
    เลเซอร์แผ่นถูก แต่เครื่องแพงกระฉูดครับ หมื่นอัพ ทั้งนั้น แถมเปลี่ยนไส้หมึกพิมพ์ทีเป็นพันๆ

อีกอย่างมีตัวเลเซอร์ถูกๆอย่างซัมซุงด้วยนะ แต่ก็อีกอะ หมึกแพงกระฉูด!!!!+

OverclockZone Member Big's Avatar

เหมือนเก๋งทนๆถูกๆต้อง TOYOTA กระบะต้อง ISUZU

มือถือต้อง Nokia

ปริ๊นเตอร์ดีๆก็ต้อง HP

HP "The Better Printer"
    Last edited by Big; 8 Oct 2006 at 14:00:29.

OverclockZone Member top41's Avatar

ใช้ iP1600 อยู่ครับ
    สีดำหมึกเติ่ม สี ไม่เติม

OverclockZone Member colingpowder's Avatar
    ฉะเชิงเทรา ในห้องรกๆ (รังกระถิด)

ให้ ip1600 อีก 1 เสียงครับ หมึกเติม ที่ฉะเชิงเทรา ขาย 50 cc/ 150 บาท
    เสียตรงที่เวลา มัน Feed กระดาษเสียงดังน่ากลัวมาก - -

OverclockZone Member

ผมใช้ HP pcs2310 all in one อยู่ครับไม่ทราบว่า จะสามารถซื้อหมึกมาเติมเองได้ไหมครับ เพราะเวลาหมึกหมดซื้อที เกื่อบๆ 2000 (2ตลับ)

Bookmarks

Bookmarks