Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ ว่า สเปค พอได้ปะคับ จะซื้อแว้ว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ ว่า สเปค พอได้ปะคับ จะซื้อแว้ว!!

อยากให้ดูให้หน่อยคับ ว่า สเปค นี้ มัน โอเค รึป่าว รึว่าตัวไหนไม่เหมาะสมรึใช้ไม่ได้บอกหน่อยนะค้าบ
    งบ ไม่เกินซัก 33,000 อะคับ (ตังหมด เพราะกินเหล้า*-*)

Q9550 --------------------------10,250
    P5-Q PRO-------------------------4,820
    GALAXY GTX 260 OC--------------7,550
    G.Skill 4 /800 4GB-----------------2,150
    SEAGATE 500/7200 SATA 16 MB---2,050<<< แล้ว HD 16 MB กะ 32 MB มันต่างกันยังไงคับ มีผลต่างกันมากมั้ย
    Lite-On----------------------------880
    Icute 650 W----------------------2,690<<< ไม่ทราบว่า PSU ตัวนี้วัตเต็มรึป่าวคับ แล้วพอใช้กะ สเปค แบบนี้ได้รึป่าว
    Cooler Master Elite 330------------1350

รวม ราคา แล้วได้ 31,740 อะคับ มีตัวไหนที่คิดว่าไม่เหมาะสม แนะนำ ให้เปลี่ยนได้นะคับ แต่งบ 33,000 จ้า ^^

ขอบพระคุณมากค้าบบ ช่วยมาตอบกันหน่อย น้า พอดีมือใหม่คิดมาก *-*

สเป็กนี้ในความคิดโอเคแล้วคับ
    แต่ถ้าเป็นผมน่ะผมจะลด cpu ไปเล่นสองคอแล้วก้ไปเพิ่มการ์ดจอ
    hdd ถ้าเป็น ประตูทะเล (SEAGATE) ผมว่าเล่น buffer 32m ดีกว่า
    ส่วนpsu ถ้าเป็น ฉันน่ารัก (i cute) ผมจะเล่น750wสำหรับสเป็กนี้
    ว่าแต่สเป็กนี้เอาไปทำอาไรเหอรคับ

Comment

เอาไปเล่นเกม หรือ ทำงานอ่า -..-

Comment

ถ้าชอบ ICUTE แนะนำ 750W ถอดสาย 3200 ครับ กับชุดนี้

Comment

case cm690 แหล่มเลย

Comment

ตามนั้น จัดไป

Comment

ผมว่าถ้าจะเล่นGTX260 รุ่นsuperclockก็น่าสนนะคับ

Comment

Working...
              X