overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: PSP กะ อัพคอมใหม่ เอาไรดี

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

Default PSP กะ อัพคอมใหม่ เอาไรดี

จะเอาไรดีครับ ได้แค่อย่างใดอย่างนึง ช่วยตัดสิ้นใจทีครับ

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

คอมพ์ครับมันติมิเดียครบสูตรดูหนังฟังเพลงเล่นเกมเล่นเน็ต งบเท่าไหรล่ะถ้างบเยอธก็จัดคอมพ์เทพๆไปเลยอยู่ยาวๆ

OverclockZone Member

คอมใหม่

น้อยใจPSP ไม่มีเกมใหม่ๆดีๆออกมาเลย PSP โดนปล่อยเกาะ T^T ไม่เหมือนเครื่องอื่นๆ ตอนนี้ชักอิจฉา NDS

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

อยู่ไม่ติดบ้านก็ พีเอสพีดีกว่าครับ

psp ระวังโดนหลอก ขายรุ่นบาง แต่เล่น copyไม่ได้
    อันที่เล่นได้ก็แพงเกิน 7-8000 แล้ว
    รวมเม็มกับกันรอยอีก1000
    ส่วนใหญ่ตอนนี้มีแต่มือ 2 ที่เล่นได้

สำหรับผม
    เกมส์สนุกๆ ตอนนี้ก็ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจ ถ้าชอบพวกเกมส์กดตามจังหวะ ก็ซื้อได้
    พวกเดินยิง 3 มิติ เล่นยากบังคับ analog ยากกว่า mouse
    djmax เล่นไม่เป็น
    pangya เล่นคนเดียว
    monsterhunter ก็ยาก เล่นวนไปวนมา
    ridge racer เหมือนกัน 2 ภาค
    ตีกลองก็เหมือน ds
    patapon ต้องเสียบหูฟังเล่น
    winning ก็เล่นไม่เป็น
    final เดินลุยเล่นไม่เป็น
    ที่เล่นได้ก็ god ofwar

ตอนนี้ส่วนนึงเป็นเกมส์ portจากพวกconsoleเก่าๆ
    ถ้ามีps2 มันก็คือๆกัน

จะup firmware ก็ต้องดูรุ่นกับboard
    จะดูหนังก็ต้องแปลง
    เปิดไฟล์รูปก็ช้า ถ้าใหญ่ๆกระตุก
    เล่นได้ประมาณ2-3ชม. ถ้าปรับความเร็วเครื่องแบตก็หมดไวอีก
    ฟังเพลงก็ต้องลงfont thai เพิ่มอีก แต่เสียงดังดีกว่า ds
    เล่นนานๆปวดตาเพราะจอเล็ก
    ถ้าจะเล่นพวก emu เก่าๆก็ดีพอ
    ลองดูถ้าเน้นพกพาก็psp
    เดี๋ยวนี้พกพวกนี้ต้องระวังโดนล้วงอีก โจรเยอะ

ถ้าศึกษาดีแล้วค่อยซื้อก็ได้ เพราะต้องลงโปรแกรมเสริมหรือup firmware เป็นระยะๆ ดูข้อมูลหลักๆได้ ใน flashfly มีบอกไว้

แต่ถ้าอเนกประสงค์อัพคอมเถอะ 6000 ก็ได้เกือบทั้งเครื่องแล้ว แถมโอกาสโดนฟัน หรือย้อมแมว ก็น้อยกว่าด้วย
    น่าจะประหยัดกว่าครับ
    Last edited by pan; 27 Apr 2009 at 11:33:10.

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ช่วงนี้ PSP ควร***งๆไว้เลยครับ ไม่น่าเล่นอย่างแรง -*-

OverclockZone Member arito's Avatar

มันอยู่ที่ว่าคุณใช้งานสไตล์ไหนมากกว่า ถ้าออกไปข้างนอกบ่อยๆ ก็ psp เล่นระหว่างทางหรือดูหนังฟังเพลงก็ได้
    แต่ถ้าอยู่ติดบ้าน ก็คอมเถอะ

OverclockZone Member thejetz's Avatar

PSPโดนน้องX[box-360]ชนปลิวไปแว้วแต่computerถึงจะโดนชนปลิวก็สามารถเอาการ์ดจอ cpuมาค้ำจุนได้
    เพราะพลังของคอมพ์ไม่มีที่สิ้นสุดตราบเท่าที่เงินในกระเป๋าของผู้ครอบครองยังไม่หมด

OverclockZone Member first900's Avatar

Com ใหม่ +1000000000000000000000000 เลยเอ้า

OverclockZone Member tsctao's Avatar

อยู่ที่บ้านเป็นส่วนใหญ่ = Com
    อยู่นอกบ้านเป็นส่วนใหญ่ = PSP

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

จะอยู่บ้าน อยู่นอกบ้าน ก็อัพคอม อิอิ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

มีเงินพอจะซื้อ psp ช่วงนี้ ซื้อ xbox ไปเลยดีกว่า

OverclockZone Member Domino's Avatar

ผมว่า ตัด psp ไปเลย ยกเว้นเงินเหรือ

OverclockZone Member armaku's Avatar

แล้วแต่ชอบน่ะครับ ผมก็ซื้อ psp + nds เลยเอ้า เพราะเวลาว่างบางทีอยู่ข้างนอกเยอะเหมือนกัน พวกนี้ช่วยได้ โดยเฉพาะคนที่ติดเกมส์ซีรี่ต่างๆ ของจาก console เดิมๆสมัยเก่าเอย หรือ rpg เอย รับรองมันคือคุมทรัพย์แ่ห่งความสนุก ครับ

^^ แ้ล้วแต่ครับ ดีทั้งคู่ จะอัพคอม หรือ เกมส์ มือถือ

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

คะแนน pc กินขาดเลยจิงๆผมก็นิยม pc อยู่แล้วนะครับเลิกคอนโซลไปตั้งแต่สมั้ย ps1 แล้ว
    คิดว่าจะหวนกลับไปคอนโซลดีมั้ย สงสัยคงจะต้องอยู่ pc ต่อไป เพราะผลัง pc มันเหนือคำบรรยายจิงๆ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ ใครมีอะไร แน่ะนำต่อได้นะครับ

OverclockZone Member armaku's Avatar

ของผมชอบความสนุกครับ กับ ติดพัน จำพวกนี้
    ผมชอบ Dragon quest series/ Dragonball z series/ Finalfantasy series/zellda.. /mario /god of war
    แล้วมันก็พกไปไหนมาไหนได้ด้วย ^^ เลยซื้อ
    แต่ถ้ามันไม่มาีเกมส์ที่ผมชอบหรือไม่มีเกมส์ที่ผมบอกไป นั้นผมไม่ซื้ออ่ะครับ (แต่เกมส์ที่เกินจากนี้ก็สนุกทั้งนั้นน่ะครับ)

ผมน่ะ บางทีปิดคอม เดินออกไปนั่งเล่นเกมส์มุมต่างๆโอย~ สุดจะสุขขีครับ นอนเล่นนั่งเล่น ก็ว่ากันไป ฮิๆ

หึๆๆ มายั่วกิเลส

แต่ก็น่ะครับ ไม่ติดคอนโซลหรือความสนุกของเกมส์ซีรี่ย์ต่างๆ ผมว่าเดินสาย pc เล่นเกมส์ pc ไปเรื่อยๆก็ดื่มด่ำกับความสนุกไม่หมดเหมือนกัน
    Last edited by armaku; 28 Apr 2009 at 00:29:14.

เป็นผมอัพคอมใหม่ครับ

OverclockZone Member agawin's Avatar
    Nakhonratchasrima

เห็นมีคนบอกว่า อยู่บ้าน คอม

อยู่นอกบ้าน PSP

สรุปให้ครับ Notebook

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by agawin View Post
    เห็นมีคนบอกว่า อยู่บ้าน คอม

อยู่นอกบ้าน PSP

สรุปให้ครับ Notebook
    เอาโน๊ตบุ๊กน่ากลัวจะเสียใจหนักยิ่งกว่าเก่าน่ะสิครับ

ก่อนหน้านี้ผมก่าใช้ E2180 + 7900GS + PSP น่ะครับ

แต่ทนเกมใหม่ๆ ไม่ไหวเลยต้องปล่อย PSP เอาเงินมาลงคอมอย่างเดียว

ตอนนี้เวลาอยู่นอกบ้านคิดถึงน้องพีมากๆ T ^ T

อยากเล่น Monster Hunter ในห้องน้ำแค่ไหน ก็ต้องมาเล่นกะ PCSX2 อยู่หน้าคอมแทน ฮือๆๆ
    Last edited by NasTaZiO7; 28 Apr 2009 at 17:33:43.

Bookmarks

Bookmarks