Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเครื่องปริ้นทีครับ ปริ้นออกมาขาดๆไม่ต่อเนื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเครื่องปริ้นทีครับ ปริ้นออกมาขาดๆไม่ต่อเนื่อง

ปริ้นเหมือนมันจะขาดๆไม่ต่อเนื่องครับ ถ้าปริ้นตัวหนังสือก็ประมาณ มันจะขาดเป็นท่อนๆ(แบบว่าขาดท่อนบน วรรยุกค์ ไม่เห็นครับมันจะลางๆ)

สีไม่สดด้วยครับ ดูจืดๆ

ตก

Comment

-*-
      มันมีหลายสาเหตุครับ

ลองล้างหัวพิมดู
      บางทีแรงดันไฟไม่พอก็เป็นหมึกแท้ง

ของผมเป็นแบบไร้สาเหตุมาก

คือตอนแรก เป็น ยกไฟที่ร้านเค้าไม่เป็น พอเอากลับมาบ้านอีก เป็น คาวนี้ไปลอบ สอง ก็ไม่เป็น เลยติดสายไฟด้วยเปลี่ยนสายเป็นของผม อ่าวอาการออกเลย เลยทิ้งไว้ให้ช่างเชค ช่างก็บอกปกติทุกอย่าง เลยเปลี่ยนสายกลับมาที่บ้าน พอเสียบที่บ้านเป็นอีก กำ เลย ไปถอดสาย PS2 มาเสียบ งะหาย ปกติทุกอย่าง อ่าวเวง งง สงใสเป็นที่สาย เลยเปลี่ยน สายกลับอันเดิมกลับเป็นนิดๆๆ เปลี่ยนมา สายps2 ใหม่ก็เป็น นิดๆๆแต่น้อยกว่าสายเก่า เลยเปลี่ยนกลับเป็นาายเก่าใหม่เพื่อให้แน่ในอ่าวมันกลับหายเป็นปกติ ผมละ งง ตอนนี้เลยใช้สาย PS2 อยู่ สายปริ้นเตอร์เอาไปเสียบ PS2

Comment

รุ่น ยี่ห้อครับ

Comment

Working...
        X