Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาโปรแกรม Defragmenter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาโปรแกรม Defragmenter

สวัสดีครับ

คือผมใช้ Windows Vista ครับ ซึ่งปกติแล้วก็อย่างที่ทราบ มันมีโปรแกรมของมันฝังมาให้อยู่แล้ว

แต่ปัญหาของมันก็คือ Windows Defragment นานมากครับ (HDD 500GB) นานมากกว่า 4 ชั่วโมง บางครั้งอาจถึงครึ่งวัน บางทีรอไม่ไหวก็เลยยกเลิกมันไว้

ไอนานๆ เนี่ยไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่มันไม่มี % บอกเลยว่าทำงานไปถึงไหนแล้ว โยกย้ายไฟล์อะไรบ้าง ไม่เหมือน Defragment ของ XP ที่ยังพอมีอะไรให้เราดูระหว่างรอ

เลยจะมาหาตัวเลือกอื่นอะครับ ใครทราบโปรแกรมดีๆ ที่สามารถ Defragment ได้อย่างมีประสิทธิภาพ เรื่องช้าเร็วไม่ค่อยเกี่ยง (แต่เร็วๆ ก็ดี) ขอเน้นที่ประสิทธิภาพอะครับ แล้วมีขีด % อะไรให้ดูบ้าง เพราะผมรู้สึกไม่ค่อยไว้ใจ Defragment ของตัว Vista เลย

เท่าที่ทราบมีโปรแกรมชื่อ Auslogics Disk Defrag อยู่ มันดีหรือเปล่าครับ

หรือว่า...Defragment ที่มากับ Windows คือโปรแกรมที่ดีที่สุด?

Perfect Disk 10 ครับ

Scan ได้ทีเดียวพร้อมกันหลาย drive

เร็วด้วย

Comment

Smart Defrag ครับ ฟรีด้วย....

Comment

ตัวไหนดีคับ อยากลองใช้มั่ง

Comment

smart defrag ครับ ใช้มาหลายตัว ผมว่าไอ่นี้ work สุด สำหรับผมนะครับ

Comment

Diskeeper 2009 ครับผมใช้กับ Windows 7 อยู่ หน้าตาคล้ายของ Xp

Comment

^
              ^
              ใช้กับตัวอื่นได้ไหมฮะ

Comment

ลองหาอันนี้ไปใช้ดูนะครับ Advanced.SystemCare.Professional.v3.2.0.633 & SmartDefrag1.11 ผมว่า ดีมาก ๆ

Comment

Auslogistic Disk Defrag / Auslogistic Bootspeed (มี defrag รวมในชุด) น่าจะเหมาะในแง่ความเร็วในการ defrag disk ขนาดใหญ่ ถ้าไม่เน้นเนียบ ขอ recommend

Comment

http://www.iobit.com/iobitsmartdefrag.html?Str=download
                    แนะนำครับผมใช้อยู่ ดีแรฟหลายไดรฟ์พร้อมกันได้ด้วย
                    มีภาษาไทย

Comment

smart defrag อีก1ครับ

Comment

Originally posted by moonorn View Post
                        Auslogistic Disk Defrag / Auslogistic Bootspeed (มี defrag รวมในชุด) น่าจะเหมาะในแง่ความเร็วในการ defrag disk ขนาดใหญ่ ถ้าไม่เน้นเนียบ ขอ recommend
                        +1 ใช้กะ 7 x64 อยู่จ้า

Comment

โหวตอันนี้

http://www.filehippo.com/download_defraggler/

Comment

Ultimate_Defrag เร็วดีครับ ส่วน O&O Defrag เล่นเอาวินโดว์เจ๊งไปหลายรอบแล้ว^^

Comment

แนะนำ Diskeeper........ลงโปรแกรมแล้วลืมมันไปได้เลย ...แอบออโต้ดีเฟรคให้ตอนเราเผลอ ง่าย สะดวก รวดเร็ว
                              ปล. ท่าน ฺBIOHAZARD นี่คุ้นๆ มาจากบอร์ด monavista.com ป่าวครับ...( ดูจากAvatarแล้วน่าจะใช่ ) คนดังนะเนี่ย หุ หุ

Comment

Working...
                              X