overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ห้อง Company of hero & Down of War II

OverclockZone Member

Default ห้อง Company of hero & Down of War II

อยากให้มีห้องนี้จังเลยคิดว่าคงมีคนชอบเกม 2 เกมนี้พอสมควรนะครับจึงของตั้งห้องเอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ
    coh:tales of valor ไครได้ลองใช้ Tiger 205 แล้วบ้างครับผมว่ามันวิ่งเร็วกว่า s003 นะอย่างอืนไม่รู้สึกแตกต่างเลย
    AI ภาคนี้เก่งจิงครับชอบมากๆเลยอัดกันมันสุดๆรู้สึกว่าคอมมันจะใช้ Unit ได้ทุกตัวเลยนะเนีย
    เล่นแลนกัน 3vs3 คนอัดกับคอมยังโดนมันปิดหน้าบ้านเลย
    Oparation ก็มันทุกอันเลย Oparation assault เหมือน dotA เลยครับ
    Oparation stornwall คน4คน ยังสู้ไม่ได้เลยถึง wave ที่16 แล้วแต่เจอเพอชิ่ง 2 คันสู้ไม่ได้เลย
    Oparation Panzerkring เอารถถังมาสู้กันคุมได้คนละ1คันแต่มีความสามารถพิเศษเช่น Panzer 4 ยิงได้ทีละ3นัด Panther ยิงไกลล่องหนได้

ส่วน Down of war II มีแผ่นแท้ขายยังครับอยากออนไลแล้ว

OverclockZone Member Apolly's Avatar
    อุบลราชธานี @ วารินชำราบ

coh หลายๆคนบอกว่าเยอรมันยานเกราะดีสุด นั่้นมันหนาสุดเเต่ผมว่าความเร็วในการหมุน
    ป้อมปืน+ความเร็วในการวิ่ง+ความเร็วเร่ง นั้นโครตต่ำ =_=

เล่นเมกาเเนะนำสาย เอม26 เพอชิ่ง+เเฮลเเค็ท เพอชิ่งเเท้ง เฮลเเค็ทอ้อมหลังเสร็จทุกราย
    วิ่งไวปามเก็บ rune 522 ในโดต้า

OverclockZone Member first900's Avatar

ชอบรถถัง Tiger Ace นะ แรงดีแต่ช้าอะ

Quote Originally Posted by Apolly View Post
    coh หลายๆคนบอกว่าเยอรมันยานเกราะดีสุด นั่้นมันหนาสุดเเต่ผมว่าความเร็วในการหมุน
    ป้อมปืน+ความเร็วในการวิ่ง+ความเร็วเร่ง นั้นโครตต่ำ =_=

เล่นเมกาเเนะนำสาย เอม26 เพอชิ่ง+เเฮลเเค็ท เพอชิ่งเเท้ง เฮลเเค็ทอ้อมหลังเสร็จทุกราย
    วิ่งไวปามเก็บ rune 522 ในโดต้า
    M18 Hellcat มันโหดจิงๆครับ Panther โดนทีแทบพัง แต่Pantherผมยิงไกลกว่านะ

OverclockZone Member zeron's Avatar

ซื้อแผ่นจากไหนมาครับ ของc2 เลื่อนแล้วเลื่อนอีกเซ็งไก่
    ส่วน dow2 ของไทยๆราวๆสิ้นเดือน ไม่รู้เลื่อนอีกไหมเลื่อนหลายรอบละ
    ถ้าจะเอาตอนนี้ก็ import ครับ 1300 ที่ i27

Quote Originally Posted by zeron View Post
    ซื้อแผ่นจากไหนมาครับ ของc2 เลื่อนแล้วเลื่อนอีกเซ็งไก่
    ส่วน dow2 ของไทยๆราวๆสิ้นเดือน ไม่รู้เลื่อนอีกไหมเลื่อนหลายรอบละ
    ถ้าจะเอาตอนนี้ก็ import ครับ 1300 ที่ i27
    ผมโหลดมาเล่นนะครับ รอแท้อยู่เหมือนกัน

แผ่นก๊อปแลนได้ป่าวครับ ถ้าได้สอนวิธีแลนด้วยครับ

OverclockZone Member first900's Avatar

Quote Originally Posted by bombsm View Post
    แผ่นก๊อปแลนได้ป่าวครับ ถ้าได้สอนวิธีแลนด้วยครับ
    แลนได้นะ เห็นมีคนบอกว่า ต้องเปิดไฟร์วอลล์ บล็อก Relicdownloader.exe

หละมั้งผมเน้นแต่ออฟไลน์อย่างเดียวอะ ลองตั้งกระทู้ถามดู

Quote Originally Posted by bombsm View Post
    แลนได้เลยไม่ต้องทำไรครับ
    เข้า Custom game เลือก Local network แล้วก็ตั้ง Host เล่นได้เลยผมแลนทุกวัน
    แต่ออนไลยังไม่ได้รอแท้ครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ยนเกราะของเยอรมันดีที่สุดครับในสมัยนั้นทั้งเรื่องจริงและใน CoH ด้วยเกราะที่หนากว่าทั้งด้านหน้าและด้านข้าง ปืนกระบอกใหญ่กว่า แต่ก็แลกมาด้วยการบริโภคน้ำมันมหาศาลกับการเคลื่อนที่ ที่ช้ามาก ส่วนรถที่ต้องการวิ่งวนท้าเจอผู้เล่นที่เป็นคนจริงๆ นี้เค้าถอยหลังให้เข้าระยะเองนะครับไม่ก็พุ่งชนเพื่อให้รถที่วิ่งชนหยุดอยู่กับที่เลยนะครับ ผมว่า M26 มันดีแต่ไม่สุดสักด้านถ้าตัวตัว Tiger นี้เอา Tiger ไม่ลงหลอกครับ สิ่งที่ทำให้ US สู้ ยานเกราะ Axis ได้ มีแต่ AT Gun + กระสุนเจาะเกราะยิงสนับสนุนจากแนวหลังเท่านั้น King Tiger ยังหนาวเลยครับ ยิงสนับสนุนเท่านั้นไม่ก็ใช้จำนวณเข้ารุม

OverclockZone Member zeron's Avatar

แผ่นแท้ DOW2 มาแล้วนะครับมาเล่นกันดีกว่า lol

http://www.zest.co.th/www/main/detai...802&catagory=3

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

หา COH Gold Edition ยากมาก หลาย ๆ ที่ ก็หมด

จะซื้อมาซักสองกล่อง + กล่องเดิม ไว้พาเพื่อนไป online ให้ฝรั่งยำซะหน่อย

นี่ออนไลน์ได้เครื่องเดียว เพราะมีแท้กล่องเดียว เห้อ ๆ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

Bookmarks

Bookmarks