Announcement

Collapse
No announcement yet.

window vista นี้แรม 1gb พอใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• window vista นี้แรม 1gb พอใหมครับ

ใครเคยใช้แล้วบอกหน่อยนะ ขอบคุณครับ

พอคับ

Comment

ไม่เคยใช้ แต่เห็นเขาแนะนำให้สตาร์ทที่ 2 GB นิ

Comment

ไม่พอคับ ผมลองลงแล้ว อืดๆๆๆๆ ดีคับ แต่ก้อพอใช้ได้นะคับ

สำหรับคนชอบแบบ เรื่อยๆ (ไม่รีบ)

ใส่ kingston ram 1 g bus 667 x 2
        VGA Card 7300GS 128 bit DDR2 512 mb
        Pentium 4 3.0 HT

Comment

พอที่ว่าคือประมาณลื่นหัวแตกป่ะ หรือแค่เอาพอใช้งาน อุปกรณ์อย่างอื่นมีส่วนด้วยนะครับ เอาให้มันแม็ทกันก็น่าจะโอเคกว่ามั้ง แต่ขอ 2G แล้วกันนะ น่าจะดี ใช้อยู่กิ๊กเดียว ก็พอถูๆไถๆ

Comment

2GB.เหมาะที่สุดครับ แต่1GB.ก็ยังไหวนะครับแค่ก็ไม่ลื่นไหลเท่าที่ควร

Comment

โอ้ โพสไว้แป๊ปเดียวมีคนมาตอบเยอะแยะเลย รู้สึกดีจังขอบคุณครับ spec จะเป็นอย่างนี้ครับ
              MB DFI NF4 ULTRA-D
              CPU 3000+
              VGA 8800 GTS 320
              เหลือแต่แรมอย่างเดียวหน่ะที่ยังตัดสินใจไม่ถู เพราะเงินไปลงกับ VGA หมดแล้ว ถ้าจะซื้อ ram ได้
              ก็จะเป็น 512*2 หรือ 1gb แถวเดียวก่อนหน่ะครับ

Comment

1GB ไปก่อนก็ได้คับเเต่มันจะไม่ลื่นนะครับ (วิสต้ายังไม่ค่อยเสถียรนะความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
                vga สุดยอดเลยครับผมก็ชอบเหมือนกันเเต่มะมีปังยาซื้อ อิอิ

Comment

โอ้ท่านแต่ผมซื้อแล้วหมดปัญญาเลยหน่ะสิ

Comment

ลองเดินหาแรมบ้านๆดูครับ1G*2 ซิปดีๆลากได้ไกลเลยครับราคาถูกด้วย แต่ค้องพยายามหาส่องหน่อยนะครับ

Comment

1G ก็พอไหวครับเเต่ถ้าเล่นเกมส์ Counter ซอส ไม่ไหวครับกระตุกนิดๆ

Comment

แรม 256 MB ก็ได้ครับ สบาย ๆ แต่......

Comment

เล่นแบบปิดแอฟฟริเคชั่นที่สวาปามแรมลงสิ

Comment

ลองหาตัว โปรแกรม tweak ของ Vista มา ปรับลด service ที่ไม่จำเป็นออกก็ช่วยได้เยอะครับ
                            1g ก็ ลื่นได้
                            แต่ช่วงแรกคงยังไม่มีสูตรสำเร็จในการปรับ คงต้องผิดลองถูกไปก่อน OS มันใหม่มาก

Comment

ประมาณ 2 GB กำลังโอเคหรือนี่ 2GB นี่คือโอเคของตัว ULtimate เลยหรือเป่าครับ

Comment

Working...
                              X