Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2หมื่น ช่วยหาชุด 5.1 ที่ให้ AVR มี HDMI in/out หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2หมื่น ช่วยหาชุด 5.1 ที่ให้ AVR มี HDMI in/out หน่อยครับ

ตอนนี้มีในหัวแค่ sony HT SF-2300 ครับ แต่หาร้านที่ขายยากจังเลย ไปหาไม่มีบ้าง หมดบ้าง

เลยกะจะดูตัวอื่นเผื่อละครับ มีแนะนำไหม

++ ที่ต้องการ HDMI in เพราะจะเอาไปต่อกับ PS3 แล้วถ้าใช้ optical มันได้แค่ dts แต่ถ้าออก HDMI ไป PS3 จะส่ง LPCM 5.1 ได้ครับ (ถ้า optical ได้แค่ LPCM 2.1)

ขอบคุณครับ

ดูดีๆด้วย hdmi ของบางตัว เ่ช่น 5105 รับแค่ s/p dif over hdmi

ไมไ่ด้รับ multichannel lpcm

Comment

ถ้าเป็น HT SF-2300 เคยหาข้อมูลอยู่พักนึง

กระทู้นี้น่าจะช่วยตัดสินใจได้ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=70017

ผมก็เคยลองหา AVR+ชุดลำโพง อยู่พักนึง แต่สู้ไม่ไหว เพราะยิ่งหายิ่งบานปลาย ^_^

Comment

ก็ถ้ามันเป็นตัวสำเร็จผมคงไม่หาเพิ่มละครับ กลัวบานปลายเหมือนกัน ก็เลยดูตัวนี้ไว้ แต่ก็อยากได้ตัวอื่นไว้เป็นตัวเลือกด้วยครับ

Comment

อีกความคิดเห็น ถ้าท่านเลือก Sony เพื่อเล่นกับ PS3 และดูหนัง B-ray ผมว่าก็ดีแล้วนะครับ
          เพราะตัว sony HT SF-2300 จะลองรับระบบเสียงของ B-ray โดยเฉพาะ ( เทคโนโลยีเขาเองเลยทำมาให้ครบจะได้กำจัดคู่แข่งไป ) แต่เสียงจะจัดจ้านแต่ก็ไม่มากเมื่อเทียบกับเครื่องที่เป็นแอมป์ดิจิตอลตัวเก่าๆของ sony
          ส่วน Onkyo 5105 แนวเสียงจะนุ่มหวาน ส่วนการถอดรหัสเสียงก็เหมือนกับ Sony ต่างกันตรงที่เสียงของ B-ray
          ซึ่งค่อนข้างจะัต่างกันพอสมควร (อันนี้ตามความคิดผมเท่านั้น) ก็คงต้องแล้วแต่ว่าคุณฟังแล้วชอบแบบไหน

Comment

Onkyo sr606 19000 ราคา กทม. นะครับ

ลองเข้าไป ดู ในบอร์ด http://forum.thaidvd.net/index.php?act=idx

ดูครับ

???

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แล้วที่เซ็นทรัลลาดพร้าวที่มีงานอยู่นี่ มี HT อะไรน่าสนใจมั้ยครับ (งาน powerbuy อ่ะครับ)

Comment

ht s9100 เลยครับ 7.1 รับ trueHD

แต่ราคา เฮ้อ.....

ฝันยาว

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แล้วที่เซ็นทรัลลาดพร้าวที่มีงานอยู่นี่ มี HT อะไรน่าสนใจมั้ยครับ (งาน powerbuy อ่ะครับ)
                  ดูใน onkyo.co.th ครับ มีแปะเอาไว้อยู่ แต่ยี่ห้ออื่นๆ ก็ไปหาดูเอา

Comment

Working...
                  X