Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเงิน45000 ซื้อ vaio หรือ MacBook White ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเงิน45000 ซื้อ vaio หรือ MacBook White ดีคับ

พอดีกำลังจะซื้อโนตบุ๊ค อะครับ เพื่อใช้งาน
    จำพวกงาน ที่ใช้ ก็ เขียนเว็บ .Net แล้ว ก็ Programming ต่าง ๆ SQLserver ประมาณนั้นอะคับ
    แต่ตอนนี้ ตัดสินใจว่า Mac คับ เพราะ อยากได้ Software เสถียร ๆ หน่อย แล้ว ก็ อยาก ลอง อะไร ใหม่ ๆ ด้วย คับ ใครมีความเห้นไง ช่วย หน่อย นะคับ

ตอนนี้สนใจอยู่ 2 รุ่น ระหว่าง

1. Vaio cs26 ราคา 39000
    Spec
    Intel® Centrino® 2 Processor Technology
    Intel® Core™2 Duo Processor P8600 (2.40 GHz)*1*2
    Intel® WiFi Link 5100
    Mobile Intel® PM45 Express Chipset
    1066 MHz
    800 MHz
    3 MB

Moniter : 14.1" WXGA display (1280 x 800)
    RAM : 3 GB DDR2 SDRAM *3 *4

HDD : 320 GB*5 (Serial ATA, 5400 rpm)

NVIDIA® GeForce® 9300M GS notebook graphics 256 MB

กับ อีกรุ่น คือ

Mac รุ่นที่ราคา 37900

Spec
    White 13-inch
    2.0GHz Intel Core 2 Duo 1066MHz Bus
    Ram : 2 GB memory
    HDD : 120
    การ์ดจอ : nVidia Geforce 94000M
    256MB Shared

ชาว OZ ช่วยผม ตัวสินใจหน่อยนะคับ

ถ้าไม่นับเรื่อง App และ OS ที่เป็นตัวแปรสำคัญ ผมเลือก Vaio ครับ

ดังนั้น ต้องถามก่อนว่าใช้ทำอะไรบ้างครับ

9300 9400 นี่ต่างกันบรรทัดเดียวครับ
    แต่ CPU ต่างแบบพอรู้สึกได้ครับ

9400>3470>9300
    Last edited by Kho_t_de; 27 Apr 2009, 16:44:54. Reason: แก้คำผิด

Comment

มีงบ 45k ไม่เล่น Mac Alu อะครับ ??

Comment

new mac book alu

Comment

ถ้าไม่นับเรื่อง App และ OS ที่เป็นตัวแปรสำคัญ ผมเลือก Vaio ครับ

ดังนั้น ต้องถามก่อนว่าใช้ทำอะไรบ้างครับ

9300 9400 นี่ต่างกันบรรทัดเดียวครับ
          แต่ CPU ต่างแบบพอรู้สึกได้ครับ

9400>3470>9300
          ----------------------------------

มีงบ 45k ไม่เล่น Mac Alu อะครับ ??
          ----------------------------------
          new mac book alu
          จิง ๆ ก็ อยาก ได้ แต่ มัน พอดี เกินไป อะ คับ เด๋ว เผื่อ ซื้อ อย่าง อีกคับ ลำโพง โต๊ะ กระเป๋า
          แต่ไงขอบคุณ มาก นะคร๊าฟ

Comment

Mac Alu กัดฟันไปคับ

Comment

เชียร์ Mac Alu เหมือนเดิม อิอิ

แต่ดูไปๆมาๆ จากที่ใช้ Software แล้ว ไวโอ น่าจะเป้นตัวเลือกที่ดีที่สุด

Comment

ไวโอ้มีละคับ อยากได้ new mac book alu มากกว่า

Comment

MAC หน้าเล่นมากกว่า VAIO
                  แต่ VAIO ให้สเปกมากกว่าในราคาเท่ากันครับ

Comment

Working...
                  X