Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความห่วยของประกัน Dcom !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความห่วยของประกัน Dcom !!!

สั้นๆ ง่ายๆ เพื่อนๆ เครมสินค้าของ Dcom นานกันแค่ไหนครับ
    Last edited by 13ee1213ee12; 30 Apr 2009, 11:13:53.

เคยเจอของคอม7 เอาการืดจอ 128 ไป หาของไม่ได้เอา 64 คืนมาเฉย ของซ่อมแล้วอีกตะหาก แต่ผมไม่ได้คุยโทรเอาไปเคมเองที่ บ.มันเลย ผลคือ ผมด่ามันดังๆหน้าเค้าเตอร์เลย มันเลยเอายี่ห้ออื่นตัวใหม่มาให้ แต่ก็ไม่ถูกใจอยู่ดี แต่ก็ดีกว่าได้ตัว 64 วะ และก็กลับบ้าน จบ

Comment

กำ

Comment

อ้าวว นึกว่าจบไปแล้วนะนี่

ยอมไม่ได้ โทรคุยกะ Dcom ใหม่ ขอคุยกะคนที่รู้เรื่อง CPU แบบละเอียด ให้รู้เรื่องไปเลยว่า Cpu ตัวที่จะได้รุ่นไรแน่

Comment

Originally posted by charif View Post

ยอมไม่ได้ โทรคุยกะ Dcom ใหม่ ขอคุยกะคนที่รู้เรื่อง CPU แบบละเอียด ให้รู้เรื่องไปเลยว่า Cpu ตัวที่จะได้รุ่นไรแน่
          เหมือนบังครับ

Comment

อ้อ ... D-Com ผมส่ง HDD ผมไปเคลม จนเค็มแล้วครับ

ตามนั้น ... ~

Comment

ผมว่ามันห่วยตั้งแต่คนเอามาขายแล้วอ่ะครับ

Comment

โอ้ยๆDcomอีกแล้ว เมื่อคืนผมอ่าน กท. เกี่ยวกับความ....ของประกันเค้าแล้ว

ทั้งบอร์ดเราและบอร์ดอื่น + - ความดีและห่วยของมัน เรื่องของเรื่องคือจะเอา M/B ประกัน Dcomไง

ครับน้องเวีย สรุปได้คือนอกจาก HDD แล้วอย่างอื่นไม่ควรเสี่ยง นโยบายเค้าห่วยมาก

พยายามตัดประกันและดัดความรับผิดชอบตลอดเลย เสี่ยงๆ ศื้อ บอร์ดเป็นหนื่นแต็บมาเอาไปซัดหัว

เสื้อแดงได้เลย o O

Comment

2.2G กับเงิน+อีก1500 นี่2อย่างนะท่าน

1คือopteron175
                  หรือ2 X2 4800

ถ้าได้4800ขอให้โชคดีครับ เพราะมีบางล็อตL2 เป็น 512x2

Comment

ดัน ดัน ช่วยคอมเม้นกันหน่อยคับ ^^

Comment

Originally posted by hidezeed View Post
                      เคยเจอของคอม7 เอาการืดจอ 128 ไป หาของไม่ได้เอา 64 คืนมาเฉย ของซ่อมแล้วอีกตะหาก แต่ผมไม่ได้คุยโทรเอาไปเคมเองที่ บ.มันเลย ผลคือ ผมด่ามันดังๆหน้าเค้าเตอร์เลย มันเลยเอายี่ห้ออื่นตัวใหม่มาให้ แต่ก็ไม่ถูกใจอยู่ดี แต่ก็ดีกว่าได้ตัว 64 วะ และก็กลับบ้าน จบ
                      สุดยอดมากครับท่าน ติดตรงที่ผมอายุ 19 แล้วอยู่ ตจว. เฮ้ออ
                      Originally posted by charif View Post

ตอนนี้ Dcom มันส่งมาให้ดีลเล่อที่อุบลแล้วสิพี่บัง เด๋วอีก 2วันได้ของ จะเอามารายงานผลครับ
                      Originally posted by santos View Post
                      เหมือนบังครับ
                      ขอบคุณมากครับท่าน สำหรับความคิดเห็นดีๆ ครับ
                      Originally posted by Third3rd View Post
                      อ้อ ... D-Com ผมส่ง HDD ผมไปเคลม จนเค็มแล้วครับ

ตามนั้น ... ~
                      อีก1 เสียง ขอบคุณมากครับท่าน
                      Originally posted by NZXT View Post
                      ผมว่ามันห่วยตั้งแต่คนเอามาขายแล้วอ่ะครับ
                      มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลานครับ Dcom
                      Originally posted by Phuri View Post
                      โอ้ยๆDcomอีกแล้ว เมื่อคืนผมอ่าน กท. เกี่ยวกับความ....ของประกันเค้าแล้ว

ทั้งบอร์ดเราและบอร์ดอื่น + - ความดีและห่วยของมัน เรื่องของเรื่องคือจะเอา M/B ประกัน Dcomไง

ครับน้องเวีย สรุปได้คือนอกจาก HDD แล้วอย่างอื่นไม่ควรเสี่ยง นโยบายเค้าห่วยมาก

พยายามตัดประกันและดัดความรับผิดชอบตลอดเลย เสี่ยงๆ ศื้อ บอร์ดเป็นหนื่นแต็บมาเอาไปซัดหัว

เสื้อแดงได้เลย o O
                      ตามนั้นครับพี่ต่อ Dcom สุดตี... เลยพี่ เด๋วต้องรอดูนโยบายของบริษัทนี้ต่อไป
                      Originally posted by Zero_Murasame View Post
                      2.2G กับเงิน+อีก1500 นี่2อย่างนะท่าน

1คือopteron175
                      หรือ2 X2 4800

ถ้าได้4800ขอให้โชคดีครับ เพราะมีบางล็อตL2 เป็น 512x2
                      ถ้าได้ตามนนี้ก็ดีสิครับ ผมกลัวมนจะจัดสเป็กต่ำกว่ามาให้นี่สิครับ ตอนถามเจือกไม่รู้เรื่อง บอกแค่ Cpu รุ่น 939 สองจุดสองจิ๊กค่ะ - -" (หนักใจเลยกุ)
                      ดัน ดัน ช่วยคอมเม้นกันหน่อยคับ ^^
                      ขอบคุณครับพี่บัง ซิ้งใจมากๆ ครับ

Comment

อยากเจอผู้บริหารมันจัง จะโบกให้หงายเงิบเลย ขาดความรับผิดชอบนัก

Comment

Originally posted by Phuri View Post
                          อยากเจอผู้บริหารมันจัง จะโบกให้หงายเงิบเลย ขาดความรับผิดชอบนัก
                          ใช้ไปเสียวไปเร้าใจดีนะครับท่าน

Comment

ผมว่าไปหาไอ้เจ้าของคนเก่าก่อนดีกว่ามั้ยครับ ...

Comment

อย่างนี้ต้องวางเพลิงบริษัทครับ จะได้ไม่สร้างชื่อเสียอีก

ประกันD-com ผมยยังโชคดีครับที่ของเพื่อนผมเสียก่อนที่ D-com จะกลายเป็นเลวคอม ส่งเมนบอร์ดไปเครม (หลังจากวันที่ไปเครม ก็เปลี่ยนนโยบาย ) จนลืมไปว่าส่งไป 2เดือนกว่าให้หลังทางร้านสนิทผมบอกว่า บอร์ดส่งมาให้แล้ว ไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่เขาเอาตัวเดิมซ่อมให้ ท่าทางร้านผมจะแรงน่าดู เอาตัวเดิมซ่อมมาให้ผมได้ไม่เสียตัง ทั้งๆที่เผา slot ram ไปสภาพศพเละ เพราะใส่แรมผิด แต่แรมนี้น่าอนาถครับ ซื้อได้2วัน -*- ความผิดพลาดร้ายแรง T_T

ผมเคยคุยๆกับร้านประจำผม เค้าบอกว่า พักหลังๆ D-คอม แย่มากๆครับ ส่งแต่อะไรก็ไม่รู้มา

และวันนึง เพื่อนผมเอาบอร์ดไปเครม(M2N-E SLI) (แต๊บมา) ฝากร้านนี้ไป อาทิตย์นึงผ่านไป ทางร้านบอกว่า คุยกับทางD-com ให้เลือก2อย่าง ระหว่งเอาบอร์ด M2N กับเอาตัง1400 เอาอะไร ก็เลยเอาตังมาดีกว่าจะได้ไปซื้อบอร์ดใหม่ซะเลย แต่ให้ทางร้านไถเงินมาให้ครับ (แรงจริงๆร้านประจำผม-*-)

และไม่นานมานี้ บอร์ดที่เพื่อนผมซื้อจากประกัน D-com ก็แต๊บไปดื้อๆ จนตอนนี้ยังไม่ทราบผลครับ

D-comมันห่วยกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยครับ

กรรม โม๊ซะยาวเลย

เอาใจช่วยจขกท.ครับ

Comment

Working...
                              X