Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความห่วยของประกัน Dcom !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมไปเครม HDD กะ DVD 2เดือนยังไม่ได้เลยครับ D-com ห่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

สงสัย จะให้โลกแตกก่อนมั้ง เนี่ย ถึงจะเคลมให้

YES เข้ -..-

Comment

ไอประกันนี่ก็นะ แต่ผมว่าคนที่ขายต่อมาสุดยอดยิ่งกว่า (รู้กันนะครับ)

Comment

ดูแล้วคุณคุยกับเค้าก็ไม่ค่อยละเอียดเท่าไรถ้างานเข้าก็โทษดีคอมไม่ได้อีก
          และผมว่าโอกาสที่จะได้ opteron175, x2_4800 น้อยมากๆครับ เพรามันหมดจากตลาดไปนานแล้ว
          คาดว่าได้ athlon ธรรมดามาแทน

ถ้าเป็นอย่างที่ผมว่าก็โคตรซวยเลยครับ เสียทั้งเงินแถมได้ซีพียูต่ำกว่าตัวเก่า

ยังไงรอดูวันได้ของอีกที ช่วยลุ้นให้ครับ

Comment

ถ้าจ่ายตังค์เพิ่มประเภทอัพเกรดน่ะ บริการสุดประทัพใจ

แต่ถ้าเคลมแบบสามัญชนคนธรรมดาน่ะ รอไปเถอะเหงือกแห้งเลย

Comment

เอ.......แล้วถ้าขอเป็นคืนเงินได้ไหมครับ

Comment

เฮ้อ.....ประเทศไทย

Comment

ล่าสุดเจอ m/b ไปแล้วก็เข็ดครับ
                  ถ้าเจอประกันค่ายนี้ ผมขอบ๊ายบายละครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

D-Kuay เลิกใช้มานานแล้วครับ พี่น้อง สักแต่ขาย ไม่มีความจริงใจ ไม่มีธรรมาภิบาล อย่างนี้ต้องให้อีช้างเหนี่ยวให้ร่วงครับ พี่น้อง
                    ถามช้าไปครับเวียร์ เป็นผม ผมโวยตั้งแต่รู้ว่ามีความผิดพลาดในการเคลมแล้วครับ ตอนนั้นต้องคุยกับระดับที่สูงกว่าโอเปเรเตอร์ให้รู้เรื่องครับ
                    เช่นผู้จัดการฝ่ายบริการลูกค้า ฝ่ายปฏิบัติการ หรือต่ำๆก็ต้องระดับหัวหน้าช่างครับ คุยให้เค้าเข้าใจว่า เรามีปัญหาอะไร ต้องการให้เค้าช่วยเหลืออย่างไร กรณีนี้ผมมักใช้วิธีตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จครับ พูดอย่างไรก็ได้ให้เค้ารู้สึกว่า ถ้าไม่ได้ของรุ่นเดิมนี่กรูต้องตายแน่ๆ เค้าจะอ้างอย่างไรก็ไม่สนครับ
                    พูดความเสียหายของเราอย่างเดียว แล้วก็ดูการแก้ปัญหาของเค้าครับ ถ้าโชคดีแก้ไขได้ก็จบ ถ้าเจอปัญหาอีกว่าเปลี่ยนเป็นรุ่นเดิมไม่ได้ก็ต้องคุยให้รู้เรื่องว่าจะเป็นรุ่นไหนครับ ใช้วิธีเดิมครับ ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จว่าถ้าไม่มีรุ่นเดียวก็ต้องเป็นรุ่นที่สูงกว่า ถ้าไม่ได้กรูก็จะตายเหมือนกันครับ แต่ถ้าไม่ได้อีกต้องท่าไม้ตายครับ พี่น้อง โวยวายครับ ผมชอบใช้วิธีนี้เป็นวิธีเผด็จศึกครับ แต่ต้องเป็นที่ศูนย์ใหญ่นะครับ แล้วก็ต้องเป็นวันและเวลาที่คนเยอะๆ ครับ
                    เยอะมากเท่าไหร่ยิ่งดี เอาให้ดังครับ พี่น้อง ให้ได้ยินมันทั้งร้านแหละครับ พูดไปเลยครับ วิธีนี้ได้ผลนะครับ ผมเจอลูกค้าทำบ่อยสมัยทำงานที่โฮมโปร
                    ผู้จัดการต้องรีบวิ่งแจ้นออกไปลากเข้าห้องประชุมครับ เพราะกลัวถ้าพูดมากไป จะทำให้ลูกค้าคนอื่นเกิดความไม่เชื่อมั่นในบริษัทไปด้วย
                    แต่วิธีนี้ต้องใจถึงนิดนึงครับ ถ้าเวียร์ไม่ถนัดบอกครับ เดี๋ยวอู๊ดจัดให้ หมั่นไส้มานานแล้ว D-Kuay ปัญหาอย่างนี้พูดกับโอเปเรเตอร์ไม่ได้หรอกครับ ขานั้นเค้าถูกฝึกให้พูดตามบทครับ นอกบทไม่ได้
                    แต่สุดท้ายถ้าจะเอาแบบสบายๆ ก็คือเคลมเพิ่มเงินอัพเกรดครับ คราวนี้มันจะเปลี่ยนการบริการ
                    เป็นอีกแบบทันที ประกันยี่ห้อนี้ มันเป็นอย่างนี้แหละครับ พี่น้อง เคลมเฉยๆ รอไปก่อน เคลมเพิ่มเงิน
                    อย่างเร็ว

Comment

ประกัน HDD เขาก็ดีนะ เคลม 250GB ได้ 120GB มาแทนเลยต้องส่งกลับเคลมข้ามปีกับดีคอม นี่แหละโปรโมชั่นแฝง อิอิ

Comment

Originally posted by Phuri View Post
                        อยากเจอผู้บริหารมันจัง จะโบกให้หงายเงิบเลย ขาดความรับผิดชอบนัก
                        ฝากด้วยครับพี่ 1โบกหนักๆ
                        Originally posted by Nihilus View Post
                        ใช้ไปเสียวไปเร้าใจดีนะครับท่าน
                        ถ้าสินค้าดีก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ แต่แต๊บมานี่สิ - -" ดีค... จริงๆ
                        Originally posted by lemonstory View Post
                        ผมว่าไปหาไอ้เจ้าของคนเก่าก่อนดีกว่ามั้ยครับ ...
                        เจ้าของเก่า Evo4vai มันขายเสร็จมันก็ไม่ออนอีกเลยครับพี่น้อง โทรไปมันก็ไม่รับครับ ตอนนี้อ่ะ ปิดเบอร์ไปแล้ววว ผมปลงครับ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วครับ
                        Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        อย่างนี้ต้องวางเพลิงบริษัทครับ จะได้ไม่สร้างชื่อเสียอีก

ประกันD-com ผมยยังโชคดีครับที่ของเพื่อนผมเสียก่อนที่ D-com จะกลายเป็นเลวคอม ส่งเมนบอร์ดไปเครม (หลังจากวันที่ไปเครม ก็เปลี่ยนนโยบาย ) จนลืมไปว่าส่งไป 2เดือนกว่าให้หลังทางร้านสนิทผมบอกว่า บอร์ดส่งมาให้แล้ว ไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่เขาเอาตัวเดิมซ่อมให้ ท่าทางร้านผมจะแรงน่าดู เอาตัวเดิมซ่อมมาให้ผมได้ไม่เสียตัง ทั้งๆที่เผา slot ram ไปสภาพศพเละ เพราะใส่แรมผิด แต่แรมนี้น่าอนาถครับ ซื้อได้2วัน -*- ความผิดพลาดร้ายแรง T_T

ผมเคยคุยๆกับร้านประจำผม เค้าบอกว่า พักหลังๆ D-คอม แย่มากๆครับ ส่งแต่อะไรก็ไม่รู้มา

และวันนึง เพื่อนผมเอาบอร์ดไปเครม(M2N-E SLI) (แต๊บมา) ฝากร้านนี้ไป อาทิตย์นึงผ่านไป ทางร้านบอกว่า คุยกับทางD-com ให้เลือก2อย่าง ระหว่งเอาบอร์ด M2N กับเอาตัง1400 เอาอะไร ก็เลยเอาตังมาดีกว่าจะได้ไปซื้อบอร์ดใหม่ซะเลย แต่ให้ทางร้านไถเงินมาให้ครับ (แรงจริงๆร้านประจำผม-*-)

และไม่นานมานี้ บอร์ดที่เพื่อนผมซื้อจากประกัน D-com ก็แต๊บไปดื้อๆ จนตอนนี้ยังไม่ทราบผลครับ

D-comมันห่วยกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยครับ

กรรม โม๊ซะยาวเลย

เอาใจช่วยจขกท.ครับ
                        ขอบคุณมากครับ บริษัทเหวอารัยฟระ เอาแต่ได้ ไม่นึกถึงใจเขาใจเรามั่งเลย

ว่าแต่จัดทีมไปวางเพลิงกันมั้ย??

Originally posted by wutnan555 View Post
                        ผมไปเครม HDD กะ DVD 2เดือนยังไม่ได้เลยครับ D-com ห่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
                        Originally posted by converseboy View Post
                        สงสัย จะให้โลกแตกก่อนมั้ง เนี่ย ถึงจะเคลมให้

YES เข้ -..-

Originally posted by WHIPLASH View Post
                        ไอประกันนี่ก็นะ แต่ผมว่าคนที่ขายต่อมาสุดยอดยิ่งกว่า (รู้กันนะครับ)
                        ไม่เข้าใจครับ อทิบายหน่อย
                        Originally posted by Ares01 View Post
                        ดูแล้วคุณคุยกับเค้าก็ไม่ค่อยละเอียดเท่าไรถ้างานเข้าก็โทษดีคอมไม่ได้อีก
                        และผมว่าโอกาสที่จะได้ opteron175, x2_4800 น้อยมากๆครับ เพรามันหมดจากตลาดไปนานแล้ว
                        คาดว่าได้ athlon ธรรมดามาแทน

ถ้าเป็นอย่างที่ผมว่าก็โคตรซวยเลยครับ เสียทั้งเงินแถมได้ซีพียูต่ำกว่าตัวเก่า

ยังไงรอดูวันได้ของอีกที ช่วยลุ้นให้ครับ
                        ขอบคุณมากครับ ถ้าได้ Athon มา ผมจะไปโวยที่บริษัทแม่มเลยครับ
                        Originally posted by santos View Post
                        ถ้าจ่ายตังค์เพิ่มประเภทอัพเกรดน่ะ บริการสุดประทัพใจ

แต่ถ้าเคลมแบบสามัญชนคนธรรมดาน่ะ รอไปเถอะเหงือกแห้งเลย
                        อย่าว่าเหงือกแห้งเลยครับท่าน ฟันหลุดหมดปากไม่รู้จะได้คืนมั้ย เลือกประกัน จำไว้แล อย่าเอา Dคว..
                        Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        เอ.......แล้วถ้าขอเป็นคืนเงินได้ไหมครับ
                        Originally posted by meo95 View Post
                        เฮ้อ.....ประเทศไทย

Originally posted by augmon View Post
                        ล่าสุดเจอ m/b ไปแล้วก็เข็ดครับ
                        ถ้าเจอประกันค่ายนี้ ผมขอบ๊ายบายละครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
                        อีกก 1 ความรับผิดชอบของ Dcom
                        Originally posted by iam View Post
                        D-Kuay เลิกใช้มานานแล้วครับ พี่น้อง สักแต่ขาย ไม่มีความจริงใจ ไม่มีธรรมาภิบาล อย่างนี้ต้องให้อีช้างเหนี่ยวให้ร่วงครับ พี่น้อง
                        ถามช้าไปครับเวียร์ เป็นผม ผมโวยตั้งแต่รู้ว่ามีความผิดพลาดในการเคลมแล้วครับ ตอนนั้นต้องคุยกับระดับที่สูงกว่าโอเปเรเตอร์ให้รู้เรื่องครับ
                        เช่นผู้จัดการฝ่ายบริการลูกค้า ฝ่ายปฏิบัติการ หรือต่ำๆก็ต้องระดับหัวหน้าช่างครับ คุยให้เค้าเข้าใจว่า เรามีปัญหาอะไร ต้องการให้เค้าช่วยเหลืออย่างไร กรณีนี้ผมมักใช้วิธีตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จครับ พูดอย่างไรก็ได้ให้เค้ารู้สึกว่า ถ้าไม่ได้ของรุ่นเดิมนี่กรูต้องตายแน่ๆ เค้าจะอ้างอย่างไรก็ไม่สนครับ
                        พูดความเสียหายของเราอย่างเดียว แล้วก็ดูการแก้ปัญหาของเค้าครับ ถ้าโชคดีแก้ไขได้ก็จบ ถ้าเจอปัญหาอีกว่าเปลี่ยนเป็นรุ่นเดิมไม่ได้ก็ต้องคุยให้รู้เรื่องว่าจะเป็นรุ่นไหนครับ ใช้วิธีเดิมครับ ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จว่าถ้าไม่มีรุ่นเดียวก็ต้องเป็นรุ่นที่สูงกว่า ถ้าไม่ได้กรูก็จะตายเหมือนกันครับ แต่ถ้าไม่ได้อีกต้องท่าไม้ตายครับ พี่น้อง โวยวายครับ ผมชอบใช้วิธีนี้เป็นวิธีเผด็จศึกครับ แต่ต้องเป็นที่ศูนย์ใหญ่นะครับ แล้วก็ต้องเป็นวันและเวลาที่คนเยอะๆ ครับ
                        เยอะมากเท่าไหร่ยิ่งดี เอาให้ดังครับ พี่น้อง ให้ได้ยินมันทั้งร้านแหละครับ พูดไปเลยครับ วิธีนี้ได้ผลนะครับ ผมเจอลูกค้าทำบ่อยสมัยทำงานที่โฮมโปร
                        ผู้จัดการต้องรีบวิ่งแจ้นออกไปลากเข้าห้องประชุมครับ เพราะกลัวถ้าพูดมากไป จะทำให้ลูกค้าคนอื่นเกิดความไม่เชื่อมั่นในบริษัทไปด้วย
                        แต่วิธีนี้ต้องใจถึงนิดนึงครับ ถ้าเวียร์ไม่ถนัดบอกครับ เดี๋ยวอู๊ดจัดให้ หมั่นไส้มานานแล้ว D-Kuay ปัญหาอย่างนี้พูดกับโอเปเรเตอร์ไม่ได้หรอกครับ ขานั้นเค้าถูกฝึกให้พูดตามบทครับ นอกบทไม่ได้
                        แต่สุดท้ายถ้าจะเอาแบบสบายๆ ก็คือเคลมเพิ่มเงินอัพเกรดครับ คราวนี้มันจะเปลี่ยนการบริการ
                        เป็นอีกแบบทันที ประกันยี่ห้อนี้ มันเป็นอย่างนี้แหละครับ พี่น้อง เคลมเฉยๆ รอไปก่อน เคลมเพิ่มเงิน
                        อย่างเร็ว
                        สุดยอดเลยครับพี่อู๊ด พาผมไปทำแบบนี้หน่อยสิครับ อยากระบายมั่ง พอกันที Dcom
                        Originally posted by Khow View Post
                        ประกัน HDD เขาก็ดีนะ เคลม 250GB ได้ 120GB มาแทนเลยต้องส่งกลับเคลมข้ามปีกับดีคอม นี่แหละโปรโมชั่นแฝง อิอิ
                        นี่ก็อีก 1ความรับผิดชอบ ของ Dcom

Comment

ค ว ยเอ๊ย

บริสา ด มิงล่ม จมแน่

ได้ CPU ไวๆนะพี่ หิวแล้ว

Comment

รอดู Cpu ที่จะได้ัรับ แต่คิดว่างานนี้มีผิดหวังแน่ๆ จากประสบการณ์ที่หลายๆท่านเจอมา

Comment

Originally posted by charif View Post
                              รอดู Cpu ที่จะได้ัรับ แต่คิดว่างานนี้มีผิดหวังแน่ๆ จากประสบการณ์ที่หลายๆท่านเจอมา

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                                ก็เตรียมตัวไปโวยไง ^^

Comment

Working...
                                X