overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: TOT VS True

OverclockZone Member jocknaja's Avatar
    โลตัสบางใหญ่จ้า

Default TOT VS True

ตอนนี้ผมใช่ tot อยู่ครับ เืดือนละ750 1.5m/512k ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนโปรแต่เห็น True 3m/512k ราคา 599 ส่วน tot 3m/512 ราคา 590 ผมควรเปลี่ยนไปใช่ True หรือใช่tot เหมือนเดิมดีครับ ไม่เคยใช่ true ไม่รู้มันดีกว่าหรือเปล่าครับ เขตบ้านผมมันได้ความเร็วสุดเท่านี้ครับ อ๋อลืมบอก ตอนนี้ที่ใช่อยู่เคยได้มากสุดที่ 1.12m/470k ครับ

ปล. ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ทุกคำตอบ
    Last edited by jocknaja; 27 Apr 2009 at 20:38:21.

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

แล้วกัน True แรงกว่าในราคาที่ถูกกว่า ยังต้องคิดอีกเหรอ เหอะๆ

OverclockZone Member jocknaja's Avatar

Quote Originally Posted by Deenkung View Post
    แล้วกัน True แรงกว่าในราคาที่ถูกกว่า ยังต้องคิดอีกเหรอ เหอะๆ
    True 3m/512k ราคา 599.-
    TOT 3m/512k ราคา 590.- True ถูกกว่ายังไงครับงง

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

อ้อโทษทีครับพอดีเหลือไปเห็นแค่ข้อความนี้ "เดือนละ750 1.5m/512k " ในส่วนตัวผมว่า True ดีกว่านะครับมันมี service เยอะดี เคยใช่้ตอนไปทำงานที่ กทม. อีกอย่างผมใช้โทรศัพท์ True ด้วยซิ

ปล.ตอนนี้อยู่บ้านก็ใช้ TOT ต่อไป ^^"
    Last edited by Deenkung; 27 Apr 2009 at 21:11:38.

OverclockZone Member

มันก็เท่าๆกันแหละ tot เนต 590+ค่าคู่สาย100+vat7%
    ความเร็วก็พอๆกัน
    ทรูไม่พ่วงออกนอก 512kbps ในประเทศ 3M
    ทรูพ่วง(ไม่รู้ราคา) ออกนอก 1M ในประเทศ 3M

tot ออกนอกไม่ระบุ 0>2M แต่เท่าที่เคยใช้มาเฉลี่ยที่ 512kbps
    ในประเทศ 3M บล๊อคบิท 20%

ถ้าเรื่องเสถียรทรูกินขาด แต่tot บางพื้นที่ที่ปรับปรุงแล้วก็ใช้ดีครับ

OverclockZone Member NZXT's Avatar

tot > ToT

ทรู ต้องพ่วงโทรศัพท์บ้านทรู(อันนี้ไม่มั่นใจ) กะ เบอร์มือถือทรูมูฟ ด้วยอะครับ
    อาจต้องเพิ่มค่าใช้จ่าย
    แต่เป็นผมถ้าจะเปลี่ยนครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

maxnetครับ ถ้าไม่ได้ใช้โทรศัพท์ทรู และพวกบริการอื่นๆกับทรูอยู่แล้ว พูดได้เต็มปากว่าไม่คุ้ม

แต่service ก็ดีนะครับ

ผมลืมแม็กซ์เนตไปเลยครับ ลอง แม็กซ์เน็ต ดูก็ไม่เสียหายนะครับ ถ้ามันไปถึง ลองสอบถามดูครับ

OverclockZone Member G-Seed Destiny's Avatar

TOT 3M บิทได้ป่ะประมาณ 300-320 ครับ เพิ่งได้โปรมาครับ ผมอยู่เเถวสีลม ไม่มีหลุด ไม่มีตัด ไม่ตกครับ เพราะชุมสายอยู่เเค่หลังบ้าน T*T

Quote Originally Posted by G-Seed Destiny View Post
    TOT 3M บิทได้ป่ะประมาณ 300-320 ครับ เพิ่งได้โปรมาครับ ผมอยู่เเถวสีลม ไม่มีหลุด ไม่มีตัด ไม่ตกครับ เพราะชุมสายอยู่เเค่หลังบ้าน T*T
    กทม.มีโปรนี้แล้วเหรอครับ ผมโทรไปถามสำนักงานใหญ่ ไม่เห็นมีโปรนี้เลย

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

TOT

OverclockZone Member rom555m's Avatar

- - มันก็แล้วแต่อะแต่บ้านผมใช้TOT1Mอยู่นะ แต่ว่าส่วนตัวนะTOTไม่ค่อยเวิกเท่าไหรอะเพราะว่ามันบ๊อคบิทนะก่อนๆตอนมันยังไม่บ๊อคผมดาวโหลดได้ประมาณ117-121KB แต่ตอนนี้มันบ็อคได้แค่87-90KB แต่เรื่องอื่นดีหมดนะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเลยนานๆมากจะมีสักครั้งแล้วแต่นะครับ

OverclockZone Member paloo's Avatar

ผมว่าถ้ามีตัวเลือกนอกจากของ TOT เปลี่ยนเป็นอันอื่นไปเลยดีกว่าครับ ผมละเซ็งมากๆเลยของTOTอ่ะ
    สัญญาณขาดๆหายๆทุกวันนี้ยังเป็นอยู่เลย ตอนเที่ยงทุกวันสัญญาณอืดมากๆๆ และชอบปรับปรุงระบบอะไรก้อไม่รู้บ่อยๆแล้วทำตอนกลางวัน ตอนที่คนเค้าใช้เน็ตกัน ทำทีเป็นวัน ใครใช้ TOT แถว ศรีราชา-บ่อวิน เป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ บอกด้วยครับ

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ใช้ TOT ตั้งแต่เดือน3 เป็นต้นมา ไม่รู้เป็นไร หลุดบ่อย จนเบื่อ ความเร็วบางทีก็ตกอีก

OverclockZone Member G-Seed Destiny's Avatar

ต้องโทรไปสอบถามที่ชุมสายของท่านอ่ะครับ จะมีเฉพาะบางที่ ของผมสุรวงศ์มีเเล้วครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ถ้า TOT เดิมของท่าน ท่านพอใจไม่มีปัญหา ก็TOT ต่อครับ

แต่ถ้ามันเน่าบ่อยๆ ทรูก็ได้(ถ้ามีมือถือหรือทรูวิชันส์ด้วยจะดีมากๆ)

Quote Originally Posted by Zepherous View Post
    ถ้า TOT เดิมของท่าน ท่านพอใจไม่มีปัญหา ก็TOT ต่อครับ

แต่ถ้ามันเน่าบ่อยๆ ทรูก็ได้(ถ้ามีมือถือหรือทรูวิชันส์ด้วยจะดีมากๆ)
    +1 ใช้ดีอยู่แล้วอย่าไปเสี่ยงเลยครับ

Quote Originally Posted by Zepherous View Post

อย่างที่บอกอะครับ โปรผมมัน 1.5/512 แต่ส่วนใหญ่มันจะมา 970k/410 แต่เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่จะ 915k/225k ประมาณเนี่ยอะครับ

ไม่รู้เป็นนโยบายมันหรือไงไม่รู้ 2m มันก็จ่ายมาให้ใช้แค่ 1700kbps ไม่เคยเกินเลยมีแต่ต่ำกว่า

ผมเลยระงับใช้ชั่วคราว ครบสัญญาก็จะไปยกเลิกทนมันมานานแระ TOT

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks