ผมประกอบคอมมาแล้ว 1 สัปดาห์ ร้าน J.I.B. ใกล้บ้าน พร้อมลง WIN XP 64 บิท ..มาครับ
CPU : Intel Core 2 Duo E7400
M/B : Gigabyte EP45-UD3LR
RAM : 2048/1066 KINGMAX * 2 (= 4GB)
HDD : WD 500 GB 7200 RPM SATAII B/F16MB
DVD-RW : LITE – ON LIGHTSCRIBE 22X SATA
VGA : SAPPHIRE HD4670 GDDR4 512MB
CASE + PSU : D - Lux MF 432 (มาพร้อม PSU 450W)

ปัญหา ที่อยากถามครับ

1. เรื่อง ไฟสีแดง แสดงสถานนะฮาร์ดดิสก์ ..เวลาเราเปิดวินโดวส์ขึ้นมา โดยที่ไม่เปิดโปรแกรมอะไรทั้งสิ้น ทำม้ยไฟแดงตัวนี้ กระพิบ เป็นจังหวะ (เหมือนจังหวะหัวใจไปเรื่อย ๆ ละครับ) ทั้ง ๆ ที่แรมก็ 4 GB สเปกก็ไม่ด้อยด้วย คือ ผมเข้าใจว่าแรมเราเยอะ HDD ไม่น่าจะอ่านถูกไหมครับ.... มันปกติหรือเปล่า ? HDD มีปัญหาหรือเปล่า ?
2. จากข้อ 1 บางครั้ง แค่เปิดเวบทั่ว ๆ ไป หรือ อะไรนิด ๆ หน่อย ๆ ไฟแดง มีติดค้างนานๆ ด้วยละครับ ... อะไรมีปัญหาหรือเปล่า ?
3. เมื่อสามวันก่อนผมลงโปรแกรม Windows media เวอร์ชั่น 11 ใช้การได้ ผ่านไปอีกสองวัน ทำมัยมันหายไป ต้องลงใหม่ถึงใช้ได้ (งง จัง) ..วันนี้ก็ไอคอนของ IE สำหรับต่อเนต ทำมัย อยู่ ๆ หายไป..ตอนนี้ลงใหม่แล้ว ใช้ได้แล้ว .. ??
4. ผมใช้จอ LCD ยี่ห้อ ACER ไวด์สกรีน 19 นิ้ว อยู่ ปรับความละเอียดหน้าจอเท่าไรดี ...ตอนนี้ใช้ 1440 x 900 ครับ ..แต่ก่อนเคยใช้ 1280 X 720 กับคอมเก่า แต่ตอนนี้ใช้ไม่ได้เลยครับ อักษรมันดูไม่คม เบลอ ๆ ด้วย งง ?? ...การ์ดจอมีปัญหาไหมครับ....

ปล.ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ