Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยน HDD & RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยน HDD & RAM

คือว่าอยากจะเปลี่ยน HDD กับ ram

ของโน๊ตบุ้ค acer 5530 G อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจะสามารถเปลี่ยนได้ไหม

แล้วทำยังไงให้ประกันไม่หมด

แล้วไอโน๊ตบุ้คตัวนี้มันมี HDD แบบไหนหว่า

sata หรือ ide ขอบคุนครับ

ไม่มีใครรู็เลยหรอครับ

Comment

Originally posted by obzamak147 View Post
      คือว่าอยากจะเปลี่ยน HDD กับ ram

ของโน๊ตบุ้ค acer 5530 G อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจะสามารถเปลี่ยนได้ไหม

แล้วทำยังไงให้ประกันไม่หมด

แล้วไอโน๊ตบุ้คตัวนี้มันมี HDD แบบไหนหว่า

sata หรือ ide ขอบคุนครับ
      ได้ครับมันจะมีช่องปิดอยู่ให้ไขน๊อตออกมาแต่ก็ระวังอาจจะมีสติกเกอร์ประกันแปะอยู่นะครับ

ถ้าไม่มีก็ลุย

----

ส่วนฮาร์ดดิสเป็นแบบ Sata เป็นตัวเล็ก 2.5นิ้วนะ

Comment

แล้ว แรมอ่ะอ่ะครับ จะใส่เพิ่มได้ไหม มันมีกี่ สล๊อต

อยากเพิ่มเป็น4 GB แล้วต้องใช้แบบไหน ราคาประมาณเท่าไร

Comment

อยากทราบ การup ram จาก 2-4 ในram800 แต่ต่างกันที่ frequency อย่างเช่น
          ของเดิม266,333,400mhz newone 200,266,400mhz ใช้กันได้หรือไม่ครับ
          รบกวนผู้รู้ครับ thankyou

Comment

Working...
          X