Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะset router แต่จำ IP ไม่ได้ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะset router แต่จำ IP ไม่ได้ทำไงดี

คือ จะตั้งค่าอะครับแต่จำ IP ไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนดู IP router ได้บ้างไหมครับ

192.168.1.1

ถ้าไม่ได้ ก็ลอง

192.168.0.1

Comment

แถมๆ smc

192.168.2.1

Comment

....
        Last edited by stupidcupidz; 28 Apr 2009, 13:56:25. Reason: แก้ไข

Comment

192.168.1.1
          192.168.1.254

Comment

ควรบอกยี่ห้อเเละรุ่นของเร้าท์เตอร์ครับ

Comment

แต่ล่ะยี่ห้อมันจะมีdefault Ip ของมันน่ะครับ ท่านลองดูว่าเราท่านยี่ห้ออะไร แล้วรีเซทเราเตอ แล้วลองเซริจหา ในเนตดูว่าเราเตอรุ่นของท่าน default Ipมันอะไรอ่ะครับ

Comment

Reset เร้าเตอร์ข้างหลังเครื่องดูครับมันจะมีปุ่มเล็กๆ กดไปทีนึกแล้วเราก็เข้าไป default Ip ที่คู่มือให้มากับเครื่องอะครับลองดู

Comment

แล้วถ้าไม่อยาก รีเซ็ตล่ะครับ
                  มีโปรแกรมตัวไหนที่สามารถมองเห็นได้ไหมอะครับว่า
                  ตอนนี้ ROUTER มี IP อะไร อยู่

Comment

ตามนี้ ดูตรง default gateway
                    Attached Files

Comment

RUN > พิมพ์ CMD > พิมพ์ IPCONFIG > กด Enter > ดูตรง Default Gateway

Comment

คือผมอยากรู้แบบว่าต่อสองชั้นอะครับ
                        แบบ ใช้ Modem connect internet <<< อันนี้ผมจำ IP ได้
                        แล้วผมก็เอาสายลากมาต่อกับ Wireless roter ต่อช่อง Lan เพื่อปล่อย Wireless
                        แล้วผมต่อมานานๆๆๆๆ จนลืม IP เจ้า Wireless router ไปแล้วอะครับ
                        IP ที่แสดงในส่วนของ Default Gateway เป็น IP ที่ DHCP มาจาก Modem ที่ connect internet อะครับ
                        พอจะมีวิธีดูไหมครับ
                        เหมือนผมจะเคยใช้ Sniffer Pro หรือ อะไรนี่แหละครับ scan แล้วมันเจอ แต่ผมจำไม่ได้แล้ว ปล.โปรแกรมหาย หาโหลดไม่เจออีก -*-

Comment

Working...
                        X