Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมแรกในความทรงจำของคุณ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมแรกในความทรงจำของคุณ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆชาว OCZ รู้จักเกมอะไรเป็นเกมแรกครับและเล่นบนเครื่องคอนโซลอะไร ของผมเล่นเกม Famicom มาก่อน รู้สึกสนุกมากๆ จนเดี๋ยวนี้ก็ยังเล่นอยู่ แต่เป็น Emulation บนคอมนะครับ เล่นแล้วมันเพลินดี ยิ่งมาริโอ้นี่ สงสัยขวัญใจใครหลายคนเลยนะครับ ส่วนเกมที่เริ่มเล่นแรกเลย น่าจะเป็นตัวต่อที่เรียกว่าเทอทิสอ่ะครับ ก็สนุกดี แต่เล่นไปนานๆก็เบื่อเลย อิอิ แล้วเพื่อนๆละครับ เกมไหนเป็นเกมแรกของคุณและแตะเครื่องคอนโซลเครื่องแรกคืออะไรเอ่ย ?

เกมบ๊องอะ ไม่รู้คนอื่นเรียกว่ายังไง ที่เล่นแนวเดียวกับมาริโอ พอตัวละครได้ของ จะมีพลังอารมโกด กับตุ้ดบ้าพลัง

Comment

เกมส์ยิงเป็ดมั๊ง เท่าทีจำฟามได้ สมัยเพิ่งเข้าประถม -*-
      ที่มันจะมีเป็ดบินขึ้นมาในจอ แล้วเราก็ใช้จอยรูปปืนยิงอัดหงะ

Comment

Rockman กะ Contra

Comment

เต่านินจา ...มาริโอ้ ...คอนทร้า

Comment

เกมส์แข่งรถ F1อ่ะครับ ตอนนั้นปี40อ่ะ ผมพึ่ง5ขวบ
            ไปเล่นที่ ที่ทำงานพ่อ ไม่รู้มันชื่อเกมส์อะไรนะก็ผมพึ่ง5ขวบอ่ะครับ

Comment

Street Fighter ภาคแรกเลยคับ

Comment

contra+mario มาสองตลับเองอ่ะ = = ของพี่ชายข้างบ้านเอามาเล่นอวด โอ้ว จอซดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

PACMAN เล่นใน DOS

Comment

เกมคาวบอย ในเครื่อง FR202 ที่ใช้ปืนยิงเอา มีบ้านสไตล์คาวบอยอยู่หลังเดียวอะ ที่มันจะโผล่ออกทางหน้าต่างแล้วเราต้องยิงให้ทัน ไม่งั้นมันจะยิงเราก่อน

Comment

เนี่ย visual cop ภาคแรกเลย

Comment

Vcop2 กับ Duck Hunt

Comment

ผมนี่เลยครับ FR202 เครื่องละ 3000 กว่าแถมตลับเกมส์ 2 ตลับ
                          แม่ซื้อให้เพราะผมการเรียนดีขึ้น

และเกมส์แรกในชีวิตที่ได้เล่นคือ มาริโอ้ ครับ เพราะตลับที่ใส่ไป มาริโอ มันอยู่เกมส์แรกเลย
                          ผมเลยถือว่าเกมส์นี้เป็นเกมส์แรกในชีวิตที่ได้สัมผัดจริงๆจังๆ

แต่เกมส์ในบรรดาเกมส์ตลับทั้งหมดที่ผมชอบที่สุดคือเกมส์ รถถัง อะครับ
                          ที่เล่นได้ 2 คน จอย 1 สีเหลือง จอย 2 สีเขียว แล้วด่านรู้สึกมีเป็นร้อยเลยมั้งครับ
                          เล่นกับเพื่อนๆทั้งซอยเลยเกมส์นี้ ข้าวปลาไม่กินก็เกมส์นี้แหละเกมส์แรกในชีวิต
                          Last edited by champdekwen; 28 Apr 2009, 04:25:53.

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
                            ผมนี่เลยครับ FR202 เครื่องละ 3000 กว่าแถมตลับเกมส์ 2 ตลับ
                            แม่ซื้อให้เพราะผมการเรียนดีขึ้น

และเกมส์แรกในชีวิตที่ได้เล่นคือ มาริโอ้ ครับ เพราะตลับที่ใส่ไป มาริโอ มันอยู่เกมส์แรกเลย
                            ผมเลยถือว่าเกมส์นี้เป็นเกมส์แรกในชีวิตที่ได้สัมผัดจริงๆจังๆ

แต่เกมส์ในบรรดาเกมส์ตลับทั้งหมดที่ผมชอบที่สุดคือเกมส์ รถถัง อะครับ
                            ที่เล่นได้ 2 คน จอย 1 สีเหลือง จอย 2 สีเขียว แล้วด่านรู้สึกมีเป็นร้อยเลยมั้งครับ
                            เล่นกับเพื่อนๆทั้งซอยเลยเกมส์นี้ ข้าวปลาไม่กินก็เกมส์นี้แหละเกมส์แรกในชีวิต
                            อ่าเกมส์รถถังที่ยิง กำแพงไรได้ใช่ป่ะ เวลาเกบของหรือไรอ่ะมันจะอัพเกรดตัวเอง หรือไม่ก้ กำแพงที่ฐานเรา...

ถ้าเกมรถถังนี้นะ เล่นมันส์มาก เล่นได้2คนด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by samza2 View Post
                              อ่าเกมส์รถถังที่ยิง กำแพงไรได้ใช่ป่ะ เวลาเกบของหรือไรอ่ะมันจะอัพเกรดตัวเอง หรือไม่ก้ กำแพงที่ฐานเรา...

ถ้าเกมรถถังนี้นะ เล่นมันส์มาก เล่นได้2คนด้วย อิอิ
                              ถูกเลยครับ ที่มีเก็บดาวแล้วมันจะอัพเกรดตัวเองไปเรื่อยๆ หรือถ้าเก็บปืนก็จะถึงขั้นสุดยอดเลย
                              รถพังยากขึ้นปืนยิงหล็กทะลุได้ด้วย แล้วก็จะมีของอื่นๆ

มีอยู่อย่างนึงที่ผมเก็บแล้วพี่ว่าประจำเลย
                              คือระเบิดอะครับ เก็บแล้วศัรตูตายทั้งด่าน คือพี่เค้าจะเก็บของ
                              แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เก็บได้

ที่ชอบคือมีระบบยืมตัวครับ
                              พอเราตายหมดแล้วต้องไปอ้อนคนที่ยังเหลือตัวอยู่ แล้วค่อยเก็บตัวคืนทีหลัง
                              ฮาดี เล่นได้ยาวๆเลย

เป็นเกมส์ที่ต้องทำงานกันเป็นทีม ต้องมีการวางแผนกลยุท คนนึงบุกคนนึงดูฐานอะไรประมาณนี้

Comment

Working...
                              X