Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความเห็นการ์ดจอรุ่น 4870X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้า 80 - 87 แล้วเป็นที่ idle นี่ผิดปรกติแล้วล่ะ

เพื่อนผมใช้่ตัวนี้อยู่ถ้าเล่นเกมโหดๆหน่อยก็ 70 กว่าองศา

ถ้าคิดว่าปรับรอบพัดลม 100 เปอเซน แล้ว ก็คงต้องดูที่ อุณภูมิห้องอีกทีล่ะนะ

แล้วเชคอย่างที่ข้างบนว่าก็มีส่วนนะอืมมมม - -*

Comment

ร้อนแรงจริงๆ

Comment

4870X2

Fulload

800W มีเสียว

Comment

ร้อนไปนะ ปรับรอบพัดลมสูงๆครับ

แล้วตัวนี้ ซิงเดิมๆรึป่าวครับ

4850 ตัวนี้ผมซิงเดิมๆ หน้าร้อนแบบนี้ต้องเปิดแอร์เล่นไม่นั้น รีเอง

Comment

จริงๆแล้วไปโพสถามที่ห้องการ์ดจอน่า

จะได้คำตอบที่ดีกว่านี้นะ

Comment

Originally posted by Yamarki_Light View Post
              ความร้อนอยู๋ที่ 80กว่าอ่ะครับโดยประมาณจะอยู๋ที่80-87ครับ

ปกติรึป่าวครับ
              ปกติครับ ท่านต้องปรับรอบพัดลมไปที่ 45% ขึ้นไป
              แล้ว idle จะหล่นมาเหลือที่ 47-55 ครับ (ของผมประมาณนี้อะ)
              ลองลง driver ตัวที่แถมมากับการ์ดดูก่อนครับ
              ไม่แน่ว่าท่านเพิ่งซื้อมาหรือซื้อมานานแล้ว
              ถ้าใช้วินโด้ตัวเก่าอยู่แนะนำให้ลงใหม่ครับ
              ผมก็เป็นเหมือนกัน พอลงวินโด้ใหม่ก็แรงๆๆๆๆๆๆๆ
              ของมันร้อนแรง ต้องทำใจครับ

Comment

Working...
              X