overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: อยากขอความคิดเห็นครับเรื่องเมาส์ Raven กับ Razer อ่ะคับ

OverclockZone Member Satanu's Avatar

Wink อยากขอความคิดเห็นครับเรื่องเมาส์ Raven กับ Razer อ่ะคับ

พอดีจะซื้อเมาส์ที่ DPI สูงๆ ทีนี้เล็งสองตัวคือ Razer Lachesis กับ Raven Silverstone อ่ะคับ พอดีจะไปซื้อที่ศูนย์ไอที แล้วทีนี้เลยได้ยินว่าของ Razer เสียง่ายตรงปุ่มซ้าย ผมเลยไม่แน่ใจอ่ะคับอยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำที เอามาทำงานพวกกราฟฟิกสามดีและก็เอามาเล่นเกมไปด้วยอ่ะคับ แล้วอยากให้แนะนำ Pad ให้ด้วยคับเล็งของ Razer ไว้เหมือนกันคับ

OverclockZone Member gestata1's Avatar

mouse ผมไม่รู้นะครับครับ PAd ใช่ที่รองmouseไหม ถ้าใช้ก็ใช้ตัวธรรมดาก็พอแล้วอันละ100-200 ถ้าของrazer ประมาณ 1000+ต้นๆ

OverclockZone Member

Razer Lechesis + Razer Destructor คำตอบสุดท้าย

OverclockZone Member Satanu's Avatar

ขอบคุณคับ แต่ของ razer มันไม่เป็นอย่างที่เป็นข่าวว่าทนไม่มากสำหรับปุ่มซ้ายหรือป่าวคับ

OverclockZone Member paaekung's Avatar

ผมชอบตัวนี้ Raven Silverstone สวยแจ่มดี

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมว่าลองจับเอาตัวที่เข้ากับมือไว้ก่อนดีกว่า เดี๋ยวมานั่งเกร็งมือจะไม่ดี
    ใช้razer lechesisอยู่ ปัญหาที่เจอมีอยู่4อย่างคือ
    1 ปุ่มด้านข้างจะมีดีเลย์0.5วิฯมั้ง มีระบุไว้ในโปรแกรมเลยประมาณนี้แหละ ทำให้ไม่เหมาะกับไปตั้งเป็นปุ่มที่ต้องกดรัวๆ อย่างfear2นี่จะไปตั้งปุ่มนี้เป็นปุ่มmeleeนี่ไม่ไหวเลย โดนผีหักคอแน่
    2 ปุ่มข้างอีกน่ะแหละ กดค้างไม่ได้เหมือนพวกlogitech
    3ถ้าใช้งานในลักษณะที่ต้องห้อยสายเม้าไว้ใต้โต๊ะแล้วล่ะก็ บางทีจะมีปัญหาว่าสายมันหนัก+หน้าสัมผัสเม้าลื่นมากเลยเกิดการดึงเม้าให้ขยับเอง
    4ไม่มีจอแสดงระดับdpiกับprofileทั้งๆที่มันตั้งได้เยอะมาก คนไหนตั้งไว้หลายๆแบบมีงง

ถ้าG9มันทำยาวๆแบบrazerผมสอยไปแล้ว razerรำคาญเรื่องปุ่มข้างนี่แหละไม่เวิร์คเลย

Quote Originally Posted by Satanu View Post
    ขอบคุณคับ แต่ของ razer มันไม่เป็นอย่างที่เป็นข่าวว่าทนไม่มากสำหรับปุ่มซ้ายหรือป่าวคับ
    มันไม่มีอะไรหรอกครับ ลองใช้ดู ถึงจะมีปัญหาก็เครมได้อยู่ดี ส่วนการใช้งาน ก็อย่างที่คุณข้างบนว่าอ่ะครับ

^
    ^
    ^
    ข้อเสีย

OverclockZone Member guesstp's Avatar

ลองside winderสิครับใช้อยู้แล้วจะติดใจ คอนเฟิม

ถ้าจะเล่นเกม ทำ 3D microsoft HABU ก็เป็นตัวเลือกที่เจ๋ง ขึ้นชื่อว่าMicrosoft ปัญหาแถบจะไม่มี แต่ราคาค่อนข้างจะปานกลาง ประมาน 2200-2500 ลองหาดู ราคานี้ไม่แน่นอน แต่หน้าจะประมานนี้แหละ ส่วน Mouse Pad ถ้าจะเอาแบบลงทุนครั้งเดี่ยวใช่ได้ เป็น5-6ปี ถ้าใช่ถูกวิธีนะครับอาจเป็น10ปี ขอแนะนำ StealSerie QCK Heavy
    ในเมืองไทยไม่มีขายแต่ มีคนสั่งเข้ามาขายอยู่ไงก็ลองดูบอร์ด นี้นะครับhttp://www.teamxutt.com/forum/shop/steelseries-qck/ ปล.เว็บของสินค้า www.stealserie.com

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ พอดีเครื่องมีปัญหากว่าจามาโพสได้ ผมถอยเอา raven silverstone มาและครับหลังจากตอนแรกถอยเลนาซิสมาแต่ไม่สบายมือเลยขายต่อเพื่อนไปและก็เอาแผ่นรอง Golia ของ Razer แบบขนาดใหญ่สุดเลย ตอนนี้ชินมือแหละเหลือแต่การเซ็ทปุ่มคีย์ลัดอยู่

OverclockZone Member sarawet's Avatar

ms3.0+steelseries Qck heavy ครับ

Razer ใช้แล้วผมเซ่อร์สมชื่อมันเลยละ (coper head).... 1ปี กับ 2 เดือน พังครับ (พังตั้งแต่ 6 เดือนแรก) ที่พังก้อคือ.... ออโต้ดับเบิ้ลคลิ๊กครับ กดซ้ายทีนึง มันล่อเข้าไป 4 ที พอส่งเครมกลับมา มันเอาตัวเก่ามาให้ซะงั้น.... ขี้เกียจไปเถียงก้อเลยทนๆ ใช้ไป เบ็ตเสร็จรวม 1ปีกะ 2 เดือน ที่ต้องทนกะมันครับ ตอนนี้ขอเสี่ยงกะ G9X + G13 +G19 ของ logi (รอของอยู่)

Bookmarks

Bookmarks