Announcement

Collapse
No announcement yet.

++มือใหม่คิดย้ายค่ายครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++มือใหม่คิดย้ายค่ายครับ+++

คือว่า ตอนนี้ผมใช้ MB : formura striker2 อยู่ CPU: E8400 @3.9G
    อยูยนะครับ กำลังคิดจะย้ายค่ายไปเล่น AMD แนะนำที่ครับว่าควรไปเล่นตัวไหน CPU กับ MB ตัวไหนที่เหมาะที่สุด ครับ และในราคารวมกัน 2 อย่าง ประมาณ 13000 ผมเน้นเแล่นเกมส์เป็นหลักนะครับ ขอบคุณมากครับ (อนาคตอาจ CF 4890 ด้วยครับ)

CPU AM3 ก็เลือกเอา Phenom II X4 AM3
    BOARD เอา DDR3 หรือ DDR2 ก็ได้ครับ

แต่ว่า 13000 จะมากก็ไม่มาก จะน้อยก็ไม่น้อย อิๆ จัดสุดก็ไม่ได้

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      CPU AM3 ก็เลือกเอา Phenom II X4 AM3
      BOARD เอา DDR3 หรือ DDR2 ก็ได้ครับ

แต่ว่า 13000 จะมากก็ไม่มาก จะน้อยก็ไม่น้อย อิๆ จัดสุดก็ไม่ได้
      ถ้าสุด ๆ CPU กับ MB นั้นจะราคาปะมาณเท่าไรครับ ผมใช้ DDR2 อยู่ ขอ MB DDR2 ละกันครับ

Comment

อับทั้งที ต้อง DDR3 มะงั้นมันไม่จี๊ด

Comment

Originally posted by boyro View Post
          อับทั้งที ต้อง DDR3 มะงั้นมันไม่จี๊ด
          ท้องเสียป่าว

Comment

Originally posted by Frankie View Post
            กินยาก็ดีนะครับ แนะนำรุ่น ให้หน่อยนะครับ

Comment

...

Comment

Originally posted by Frankie View Post
                ท้องเสีย มันจู๊ด ครับ ไม่ใช่ จี๊ด

Comment

ดันครับ

Comment

ต้องลอง 955 BE คับ เกิดมาก็ 3.2 ละ

Comment

เอาตอนนี้เลยก็
                      Phenom II940 8200
                      GIGABYTE MA790GP-UD4H CrossFireX support 4990

Comment

Working...
                      X