Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ย..........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ย..........

ใช้วินโ้ด้ว์ 7 คล็อกไม่ได้เลย วิสต้าก็เหมือนกัน จาก 2.8 ไป 3.2 เข้าวินโ้ด้ว์แล้วชอบค้าง จอฟ้าบ้างไฟ 1.5 แล้วก็ยังเหมือนเดิม ตอนใช้ xp 4 กิ๊กไฟแค่ 1.4 กว่า ๆ เอง วินโด้ว์มันมีผลกับการคล็อกด้วยเหรอครับ มันไม่น่าเกี่ยวกันเลย

XP มันอึดกว่าครับ ถ้าไม่เสถียร

Comment

ท่านตอนนี้ผมก็ใช้ Vista ครับ ลากไปได้ 2.9 GHz แล้ว (intel core 2 duo E4400 2.0 Ghz.)

Comment

เพิ่ง OC เมื่อกี้ผมมือใหม่

E5200 @ 3.2GHz

Vcore 1.25v

ไม่ขึ้นจอฟ้า ยังไม่ค้าง ตอนนี้กำลังลง Crysis ทดสอบดูครับ

Comment

e5200 ใช้ xpไฟไม่เกิน1.5 4ghz น่าไหว

Comment

แล้ววิน 7 ล่ะครับมีใครคล็อกได้มั้ย เห็นมันสวยดีถ้าไม่หายคงต้องกลับไปใช้วิสต้า

Comment

ถ้ามันเสถียรจริงๆจะ XP, Vista , 7

มันก็ไม่มีผลหรอกครับ ตราบใดที่ OC ผ่าน Bios

Comment

ใช่ครับ ผมก็คิดว่าวินโด้ว์ไม่น่าเกี่ยวกับการคล็อกเลย ผมไม่ได้ไปปรับค่าใด ๆ ในดอสเลย แล้วลงวินโด้ว์ 7 พอบู้ทขึ้นมายังไม่ทันลงไดร้เวอร์หรือว่าโปรแกรมอะไรเลย มันก็จะอืดมาก จนค้างเลยก็มี แต่พอผมเข้าดอสแล้วคืนค่าไปตอนที่ยังไม่คล็อกมันจะใช้ได้ปกติแบบ xp เลย ค่าที่คล็อกใว้ตอนใช้ xp ก็เสถียรนะครับ

Comment

ผมก็ปกตินะไม่มีปัญหา ใช้ 7077 X64 อยู่

Comment

Win 7 ก็ๅ OC ได้นะ เหมือน XP
                    แต่เวลาทดสอบอาไรต่างๆ XP คะแนนพุ่งมากๆ
                    Win 7 กับ Vista คะแนนตกฮวบเหอๆ เซงจิต --

Comment

Working...
                    X