Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทีมเปลี่ยน+ซาวหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทีมเปลี่ยน+ซาวหาย

งง ครับ ใครเคยเป็นบ้าง เพิ่งลงวินโด เสร็จ ล้างแต่ไดร์c ไม่ได้ล้างไดร d (แบ่ง2ไดร) รุ่งเช้า
    เปิดเครื่องขึ้นมา ซาวหาย ทีมวินโด เปลี่ยนเป็นแบบ classis พอจะเปลี่ยนเป็นแบบ xp style
    ก็ไม่มีให้เปลี่ยน เลยต้องลงซาวใหม่ ใช้ได้ปกติ แต่ถ้าปิดเครื่องข้ามวัน ซาวจะหายไปอีก แล้วทีม บางทีก้อกลับมาใช้ได้เอง บางทีก้อหายไป ใครรู้ช่วยหน่อยจ้า

ลอง ScanDisk ดุครับ ไม่แน่ HDD อาจมีปัญหากับ Index ไฟล์ก็เป็นไปได้
    ผมเคยเจอ Driver ของ Intel ลงแล้วตีกับ windows ทำให้ไม่สามารถใช้ xp style ได้เลยครับ

Comment

ถ้ามันตีกันจริงๆๆ พอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

Working...
      X