Announcement

Collapse
No announcement yet.

Huawei MT880 ของ Maxnet มันมี firmware ให้ download 2 ตัว ใครลองแล้วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Huawei MT880 ของ Maxnet มันมี firmware ให้ download 2 ตัว ใครลองแล้วบ้างครับ

อยากรู้แต่ละอัน มันเวอร์ชั่นอะไรอ่ะครับ วันที่เท่าไหร่ เพราะในไฟล์ทีให้ download ไม่เห็นมี readme บอกไว้อ่ะครับ ใครมี modem รุ่นนี้ลองอัพ firmware ดูหน่อยจิครับ

http://www.maxnet.co.th/download.php

1. Firmware Huawei SmartAX MT880

http://www.maxnet.co.th/images/setup...erUpgrader.zip

2. Firmware Huawei SmartAX MT880 Rev 1

http://www.maxnet.co.th/images/setup...0_Upgrader.rar

ไปดูที่เว็ปผู้ผลิตดีกว่าครับ แล้วเลือกโหลดเวอร์ล่าสุดที่นั่น น่าจะชัวส์กว่าครับ แต่อย่าลืมสำรองเฟิร์มแวร์ตัวเก่าไว้ล่ะกันครับ เพราะใช้ไปบางทีตัวเก่าอาจนิ่งกว่าก็เป็นได้^^

Comment

ถ้าใช้งานเดิมๆปกติไม่มีปัณหาไรก็ไม่ต้องอัพหรอกครับ

mt880 ผมก็ใช้เดิมๆที่ให้มาแหละเปิด 24ชั่วโมงมาครึ่งปีแระไม่มีแฮ็งค์ไม่มีหลุดความเร็วก็ตามปกติ
      ผมโหลดเกือบเต็มความเร็วที่ใช้ตลอด

Comment

Originally posted by Sound-D View Post
        ถ้าใช้งานเดิมๆปกติไม่มีปัณหาไรก็ไม่ต้องอัพหรอกครับ

mt880 ผมก็ใช้เดิมๆที่ให้มาแหละเปิด 24ชั่วโมงมาครึ่งปีแระไม่มีแฮ็งค์ไม่มีหลุดความเร็วก็ตามปกติ
        ผมโหลดเกือบเต็มความเร็วที่ใช้ตลอด
        ตามนี้ +1 มีปัญหาค่อยแก้

ของดีๆๆอยู่แก้ไปอาจจะเสียหายได้

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
          ไปดูที่เว็ปผู้ผลิตดีกว่าครับ แล้วเลือกโหลดเวอร์ล่าสุดที่นั่น น่าจะชัวส์กว่าครับ แต่อย่าลืมสำรองเฟิร์มแวร์ตัวเก่าไว้ล่ะกันครับ เพราะใช้ไปบางทีตัวเก่าอาจนิ่งกว่าก็เป็นได้^^

ผมลองเข้าเว็บ huawei แล้วหาที่ download firmware ตัวนี้ไม่เจออ่ะครับ

Comment

ผมต้องการ v3.10xxxx ครับ เพราะ 3.7 มันไม่มี dynamic dns ครับ ใคร export ได้มาจากที

Comment

ของผมวันศุกร์มาติดให้ แรกๆหลุดเป็นพักๆ พอวันเสาร์ถึงวันนี้ไม่หลุดเลย ยี้ห้อนี้อะ

Comment

Originally posted by jack8855 View Post
                ผมต้องการ v3.10xxxx ครับ เพราะ 3.7 มันไม่มี dynamic dns ครับ ใคร export ได้มาจากที
                ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ huawei smartax mt880
                เอาของผมไปดูครับของผมมี
                Attached Files

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                  ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ huawei smartax mt880
                  ไฟล์ใช้ไม่ได้คับ รบกวนขอใหม่ได้รึป่าวคับ

Comment

ไฟล์แนบเอกสาร rom-0.rar (2.3 KB, 206 views)
                    ............................................................
                    user= ? pass=?
                    อัพแล้วเข้าเร้าเตอไม่ได้ช่วยที

Comment

กำละ ทีนี้ ใครอัพ ฯ
                      USER: admin
                      pass: TTT ตัวใหญ่นะครับ
                      ส่วนถ้าใช้ 3BB
                      pass:3bb
                      MT880

Comment

Working...
                      X