Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ GALAXY AGP8X 76SEF8HDFA GALAXY VGA 7600GS 256MB AGP DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ GALAXY AGP8X 76SEF8HDFA GALAXY VGA 7600GS 256MB AGP DDR3

GALAXY AGP8X 76SEF8HDFA GALAXY VGA 76SEF8HDFA 7600GS 256MB AGP DDR3 3 Yrs. ALC 4490 เพิ่งไปถอยมาวันนี้
    spec เครื่องนะครับ 3000+ 939 , msi k8n neo2 , pc3200 512x2 ครับ ปัญหาคือ ที่ display properties ครับตอนกด advance จะมีเส้น สั่นๆ เล็กๆ แล้วก็หายไป แต่เล่นเกมส์ใช้งานปกติยังไม่มีปัญหาครับ ใครเป็นบ้าง ต้องไปเคลมหรือเปล่า ครับ แบบนี้ มันเป็นตอนกดปุ่มนั้นละ ถ้าไม่สังเกตุก็จะมองไม่ทันนะครับ ถ้าตอนปรับ ออกทีวีนี่เห็นชัดเลย
    Last edited by 1two3; 27 Mar 2007, 23:16:02.

ลองดูค่า Refresh Rate ครับ ว่าสูงไปหรือเปล่าลองปรับลดดูนะ..มันแล้วแต่หน้าจอรับได้น่ะ

Comment

มันเป็นตอนกดปุ่มนะครับ ไม่ใช่ตอนที่กดไปแล้วมันรับไม่ได้จึงเป็นเส้นๆ แต่เป็นเฉพาะตอนกดปุ่ม พอกดปุ๊บมันเกิดเส้น ที่ผมเดาๆ ไว้อาจจะเป็นเพราะการ์ดมัน OC มาเลยอาจจะเกิดขึ้นได้ ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นกันใหม ตัวเก่าผม winfast 6600td ไม่ได้ OC ก็ปกติ

Comment

...

Comment

ดันๆ

Comment

จอ ครับ ...

Comment

ไม่จอก็คลื่นแม่เหล็กมั่ง ลองเปลี่ยนไดย์เวอร์ดูครับ

Comment

ของผมไม่เป็นนะครับ ปกติดี

ค่า Refresh Rate จอ ผมปรับไว้ 75Mhz ขนาดภาพ 1280*xxx

ปกติดีครับ

Comment

Working...
                X