Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 + P5B @3.2GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 + P5B @3.2GHz

แฮะๆ แบบว่าร้อนวิชา เลยไป OC มาครับ ใจมันห้ามแต่มือมันไม่ฟัง พี่เค้าก็เตือนแล้ว

ฟ้องด้วยภาพละกันครับ

ของเก่า @2.8 ความร้อนพุ่งไป 63c เสียวเลยพี่เค้าก็เตือนว่า Fullload 70แน่

ของใหม่อัดไป 3.2GHz ไหงความร้อนไม่ถึง วิ่งที่ 55c-56c

Config @3.2GHz
    Buss : 266
    Ratio : *12.5
    VCore 1.25v

ปิด C1E

Config @2.8GHz ของเก่าที่ความร้อนสูง
    Buss : 240
    Ratio : *12.5
    VCore : 1.45v
    DRam Volt : 2.0v
    *น่าจะเป็นที่ผมจ่ายไฟไป Vcore เยอะไปรึป่าวครับ
    ตอนนี้ใช้ 3.2GHz นั่งดู Temp ก็ไม่ขึ้นถึง 60 อยู่ดีครับ

ปล.ตรงไหนผิดปกติช่วยชี้แนะด้วยครับ

Last edited by DanGeRousT0y; 28 Apr 2009, 13:23:50.

แรง ดีครับ

4.0 โลด

รอท่านต่อไปแนะนำ อิิอิ

Comment

เอาอีก ความร้อนยังได้อยู่

Comment

แนะนำ 4.0 เสียวเลยค้าบท่าน

คือเครื่องผมเปิดทั้งวันทั้งคืน อาทิตย์ปิดครั้ง หรือ2 ครั้งเองครับ

OC มากกว่านี้สำหรับเคื่องเปิดทั้งวันมันจะดีมั้ยครับ ผมเอาพอแค่เล่นเกมหนักๆครับ

Comment

โปรแกรมดูความร้อนต้องเข้าไปเซ็ตค่า TJMax ให้เป็น 100 ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
            โปรแกรมดูความร้อนต้องเข้าไปเซ็ตค่า TJMax ให้เป็น 100 ด้วยนะครับ
            โปรแกรมไหนครับท่าน

HWMonitor
            Real Temp
            SpeedFan

แล้วเซ็ทตรงช่องไหนครับ

Comment

.................

Comment

...แรงเร เอาอีกครับ เอาเต็มๆสักดอกว่ามันจะไปได้ถึงเท่าไหร่

Comment

เมื่อคืนลองขยับไป 3.5GHz ปรับไฟ 1.4v Dram Auto รู้สึกมันช้ากว่า 3.2GHz รัน Super PI ไม่ผ่าน ควรเพิ่มไฟที่ตัวไหนดีคับ

Comment

วิ่งแค่ 3.2 ดันมาลงห้อง Extreme ซะงั้น

Comment

แรงกำลังดี ^^

เอาอีกคับ

Comment

4G เลย

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                          วิ่งแค่ 3.2 ดันมาลงห้อง Extreme ซะงั้น

ผมไม่รู้อ่ะคับ

ว่าทำไมท่าน orthadox เข้ามาแล้ววางไข่ . . . .

อย่างนี้นี่เองที่ผมเข้าผิดห้อง

ขอโทษด้วยครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=456922

4.25 ไม่ยาก แรมบ้านๆ

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=456922

4.25 ไม่ยาก แรมบ้านๆ
                              ซิ้งเดิมหรือเปลี่ยนซิ้งแล้วครับท่าน

Comment

Working...
                              X