Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธี เครม สินค้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธี เครม สินค้า

คืออยากทราบว่าการไปเครมสินค้าต้องเอาอะไีรไปบ้าง

คือ การ์ดจอ มัน ช็อต จะเอาไปเครมสินค้าได้หรือป่าวอะครับ T_T

เอาตัวการ์ดไป พร้อม วอยรับประกันที่แปะอยู่ไม่ขาด

ตรวจดูให้แน่ใจว่า ไม่มีร่องรอย ไหม้ หรือ ลายปริ้น ขาด เนื่องจากกรณีใดๆก็แล้วแต่ สินค้าไม่เสียหาย(ต้องเหมือนว่าเป็นเอง ไม่ได้ทำมันด้วยมือเรา 555+) เป็นไปได้ก็ถ่ายรูปทุกซอกทุกมุม เก็บไว้ให้ดีๆ ถ่ายให้ชัดๆ และเปิด ฟังชั่น วันที่ เวลา ไว้ด้วยจะดีมากก หุหุ เพื่อความมั่นใจ

ช็อต นี่มีรอยไหม้ ให้เห็นชัดหรือป่าวอ่ะ ถ้าเห็นก็ยากที่จะเคลมได้น๊ะครับ

ประกันของอะไรอ่ะ

น่าจะเท่านี้อ่ะน๊ะ

รอท่านต่อไป เสริม...

Comment

ถ่ายรูปไว้ทุกซอกทุกมุม แล้วจด sn ไว้ด้วยครับ

Comment

เป็นประกันของ DCOM ไม่มีร่องรอยอะไรเลย

ลาบปริ้นไม่มีขาด เพราะใช้มาแค่ 3 วันเอง

แล้วเอาไปให้ที่ไหนหรอ ร้านที่เราซื้อมาเลยป่าวครับ

Comment

ไฟไม่พอแล้วช๊อตเปล่าน้อ

แต่ 3 วันนี้ไปร้านที่ซื้อมาขอเปลี่ยนอันใหมได้เลยครับ ไปบอกอาการมันเลย

Comment

Originally posted by ~StylisH~ View Post
            เป็นประกันของ DCOM ไม่มีร่องรอยอะไรเลย

ลาบปริ้นไม่มีขาด เพราะใช้มาแค่ 3 วันเอง

แล้วเอาไปให้ที่ไหนหรอ ร้านที่เราซื้อมาเลยป่าวครับ
            ร้านที่เราซื้อก็ได้ครับ แต่ไปที่ศูนย์ dcom เลยจะเร็วกว่า ถ้าพันทิพย์ก็อยู่ชั้น 5

Comment

Originally posted by kapao View Post
              ไฟไม่พอแล้วช๊อตเปล่าน้อ

แต่ 3 วันนี้ไปร้านที่ซื้อมาขอเปลี่ยนอันใหมได้เลยครับ ไปบอกอาการมันเลย

Comment

อาการไม่น่ากลัวเท่าประกันครับ ลองเปลี่ยนของก่อนดีกว่ายังไม่ถึง 7 วันเลย
                เด๋วจะเจอประกันตาเทพเข้าไป

Comment

ที่ช็อตหมายถึง CASE ครับ

พอโดน CASE มันจะช็อต

แบบหาภาพให้ดูก่อน

Comment

แบบว่า งง อะครับ

ใช่การ์ดจอไม่ได้ แต่พอใช้ ออนบอด กลับใช้ได้

นี้ครับภาพตอนเปิดเครื่อง

Comment

เอาไปเปลี่ยนร้านที่ซื้อครับ ปกติ สินค้าไม่เกิน 7 วัน เปลี่ยนตัวใหม่ได้ อย่าลืม บิลไปด้วยนะ

Comment

ไม่เกิน 7 วันเอาไปเปลี่ยนที่ร้านครับ วันที่ 8 ไป 0 D com เลยพันทิพย์ชั้น 5

Comment

Working...
                        X