overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: ฮึ้ย! P4 478 มันร้อน ตั้งเกือบ 70องศาแหนะ

OverclockZone Member tungpai's Avatar

Unhappy ฮึ้ย! P4 478 มันร้อน ตั้งเกือบ 70องศาแหนะ

แหะๆ สวัสดีครับก็ติดตามอยู่ที่นี่มา ปีได้และ สงสัยต้องเปนMember บางและ กะจะโพสแบบไรชื่อไร้นามก็กะไรอยู่แหะๆ รูปนี่เพิ่งจะ เปิดเครื่อง นะเนี่ย ผมเองก็ใช้มาหลายเดือนและ (แบบว่าเครื่องนี้เครื่องเก่าแต่ มาอัพเกรดงิ๊) พอดีเห็นโปรแกรม ดูCpu เลยมาลองบ้าง ผมทดสอบปุ๊ป หึ้ย 70c เลย ผมรีบปิดเครื่องเลย แล้ว รอซักพัก เปิดหม่าย ปรากฏว่า ในbios มาถึงก็ 70cเลยครับ แล้วก็ลองเปิดดู

นี่รูปทีเพิ่งจะเปิดเครื่อง นะ คล็อกไป 200mhz เองนะ

มันจะไหม้ ไหมอ่ะครับ

OverclockZone Member SPEEDCOM2007's Avatar

ทำ ม้า ดา นะครับ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

คล็อกนิดเดียวเอง มันไม่น่าถึงนั่นนะครับ ลองถอดมาทาซิลิโคนใหม่ดูนะครับ

OverclockZone Member tungpai's Avatar

Quote Originally Posted by naruebase View Post
    คล็อกนิดเดียวเอง มันไม่น่าถึงนั่นนะครับ ลองถอดมาทาซิลิโคนใหม่ดูนะครับ
    อ่าลองแล้ว ครับ มันยังร้อนเหมือน เห็นท่านอื่นก็เป็นเหมือน กันนิ งืม หาก ซื้อ Andy (ไม่เปลี่ยน พัดลม เพราะไม่มีกะตัง + ไม่ชอบสีสัน ชอบแบบ ธรรมชาติมากกว่า 55+ ) จะลดไป ได้ตังเยอะไหม แล้ว ก็ ราคาตอนนี้ราคาเท่าไห่รเหรอครับ

OverclockZone Member popont910's Avatar

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

คอร์ เป็ดคอส มันก็งี้แหละ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

อย่างนี้ล่ะครับ น่าร้อนด้วย แล้ว พัดลม intel มันเน่าครับ ต้องหาซิงค์มาลงใหม่ดีกว่า

OverclockZone Member sirapob's Avatar

เป็นไปได้ครับ ของผม P4 3.4 Ghz 478 ตอนติดใหม่ ร้อนเกือบ 80 องศาเลย

OverclockZone Member

ผมใช้ 478 ถ้าลาก แล้วมันเกิน 60 องศา กว่า มันรู้สึกว่าเครื่องมันอืด มากๆๆๆ อ่ะคับ มีใครแนะนำไรมั่ง

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Quote Originally Posted by eminem_004 View Post
    ผมใช้ 478 ถ้าลาก แล้วมันเกิน 60 องศา กว่า มันรู้สึกว่าเครื่องมันอืด มากๆๆๆ อ่ะคับ มีใครแนะนำไรมั่ง
    เปลี่ยนซิงค์ครับ
    สมัยนั้น อินเทลยังอ่อนแอเรื่องความร้อนอยู่ ถ้าร้อนมากๆ มันจะช้าอย่างนั้นแหละ

++แนะนำ++

เอาซิงค์ และ ซีพียู เช็ดซิลิโคนเก่าออกให้หมด เอาบรัสโซขัดให้เกือบเงา หรือเงาเลยก็ดีครับ
    แล้วเอาซิลิโคนมาทา แล้วยัดลงเข้าที่ ผลออกมา จะเย็นกว่าเดิมครับ ที่สำคัญ ใส่ซิงค์ให้แน่นล่ะ
    ++เปลี่ยนซิงค์ เย็นกว่าอีกครับ++

8888899
    Guest

คุณ ~Bluesky~ ซิงค์ที่คุณใช้มันดีไหมครับราคาแพงไหมแล้วหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ พอดีคนงบน้อย-*-

Quote Originally Posted by 8888899 View Post
    คุณ ~Bluesky~ ซิงค์ที่คุณใช้มันดีไหมครับราคาแพงไหมแล้วหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ พอดีคนงบน้อย-*-
    ผมซื้อมาที่พันทิบงามวงศ์วาน ครับ ราคา 400 บาท ข้อเสียของมัน คือ พัดลม หมุน 5500 -+10% ครับ(หนวกหู)
    แต่คุ้มครับ ปิดฝาเคสแล้วเปิดเพลงกลบๆไป ก็เรียบร้อย

พอดีงบน้อยเหมือนกัน 55+ ^^"
    Last edited by ~BluesKY~; 29 Mar 2007 at 17:25:36.

OverclockZone Member savara's Avatar

Thermalright SLK-900-U ผมใช้ตัวนี้อะนะ
    http://forums.overclockzone.com/foru...t=44894&page=3
    รูปๆๆ CPU FAN
    ความร้อนก็อยู่ที่40 - 60นะ

Quote Originally Posted by savara View Post
    Thermalright SLK-900-U ผมใช้ตัวนี้อะนะ
    http://forums.overclockzone.com/foru...t=44894&page=3
    รูปๆๆ CPU FAN
    ความร้อนก็อยู่ที่40 - 60นะ
    ราคาตัวนั้นจะอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ

เน้นเงียบอ่านะ - -*

ถ้าซื้อ ซามูไร แอนดี้ ตอนนี้ราคา 1880 เลยเหรอ O_o" แล้ว +พัดลมก็ 450 อ่ะสิ(ว่าแต่พัดลมนั้นชื่ออะไรนะที่เค้าเทสกัน)

แบบว่าชอบแอบเล่นอ่านะ ถ้า เปลี่ยนมันเงียบไหม อิอิ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ประมานนี้แหละ 478 idle 50 full 70

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ประมานนี้แหละ 478 idle 50 full 70
    อ่าใช่ครับ 50 เนี่ย ช่วงเวลาเปิดเครื่อง ผ่านไป ซัก 10 นาที จะ มาอยู่ที่ 60

ถ้าFull ก็ 70+ เลยอ่ะ

กำลังคิดเปลี่ยนฮีตซิงและ

กำัลังเล็ง ไว้ที่ เจ้า ซามูไร (กล่องน่ารักดี อิอิ )

ไม่ก็

Gigabyte G-Power Lite

ปัญหา ซามูไร มีงบไม่พอที่จะเปลี่ยน พัดลม ใหม่(อาจจะใช้พัดลม เดิม เงียบดีวิ่งแค่ 1200รอบเอง อิอิ )

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Quote Originally Posted by tungpai View Post
    อ่าใช่ครับ 50 เนี่ย ช่วงเวลาเปิดเครื่อง ผ่านไป ซัก 10 นาที จะ มาอยู่ที่ 60

ถ้าFull ก็ 70+ เลยอ่ะ

กำลังคิดเปลี่ยนฮีตซิงและ

กำัลังเล็ง ไว้ที่ เจ้า ซามูไร (กล่องน่ารักดี อิอิ )

ไม่ก็

Gigabyte G-Power Lite

ปัญหา ซามูไร มีงบไม่พอที่จะเปลี่ยน พัดลม ใหม่(อาจจะใช้พัดลม เดิม เงียบดีวิ่งแค่ 1200รอบเอง อิอิ )

พัดลมอมร 2300 รอบ 80 บาทเอง

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    พัดลมอมร 2300 รอบ 80 บาทเอง
    อ้าวเหรอ แหะๆๆ

งั้นก็ ไม่เกิน 2000 ว้าวว มีงบพอไหมเนี่ยงิ๊

แต่ยังไงขอบคุณทุกคนมากๆๆเลยครับ

เพิ่งรู้ P4 รหัสนี่ ร้อน ตับแตก

เข้าหน้าร้อนแล้ว(ไม่ถึงไม่เข้าบ้านก็ร้อน )

ยังไงต้อง ฮีทซิ้งมาก่อนแล้วแหะ

OverclockZone Member top41's Avatar

ธรรมดาของ Prescott
    เนื่องจากไฟฟ้ารั่ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks