Announcement

Collapse
No announcement yet.

[[[D.I.Y.]]]----[[[ถอดหัว MOLEX (female)]]]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [[[D.I.Y.]]]----[[[ถอดหัว MOLEX (female)]]]

อยากมาแนะนำวิธีถอดหัว Molex เฉพาะตัวเมียนะครับ ง่ายแสนง่ายจากของใกล้ๆตัว ที่สำคัญหัวไม่ช้ำและใส่กลับได้เลย .................

1. อุปกรณ์ครับ

2. เอาไส้ปากกาออกมาใช้ด้านปลายครับ

3. แทงเข้าไปครับ

4. ดึงหัวออกมา ตอนที่ไ้ส้ปากกายังคาอยู่ครับ

จบแล้วครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อทุกท่านที่แวะมาดู

ขอบคุณครับ.............

อย่ารูดแรงนะครับเสี่ย เดี๋ยวสองหลึงขาดอะ

Comment

ไม่ต้องพึงเครื่องมือราคาแพงๆแล้ว เย้ๆ

Comment

20 pin เอาไรถอดดีถึงจะถอดง่าย ๆ อ่ะ

Comment

คล้ายๆ กับของท่านเอกนะครับ
          แต่สะดวกกว่า

แล้วหัว 20 Pin ละ
          ผมอยากได้วิธีนี้มากๆ

Comment

Originally posted by matoom View Post
            อย่ารูดแรงนะครับเสี่ย เดี๋ยวสองหลึงขาดอะ
            ขาดไปนานแล้วลุง..............

Originally posted by Phuri View Post
            ไม่ต้องพึงเครื่องมือราคาแพงๆแล้ว เย้ๆ
            ง่ายๆกับของใกล้ตัวครับ............

Originally posted by manchester2548 View Post
            20 pin เอาไรถอดดีถึงจะถอดง่าย ๆ อ่ะ
            Originally posted by petzaza007 View Post
            คล้ายๆ กับของท่านเอกนะครับ
            แต่สะดวกกว่า

แล้วหัว 20 Pin ละ
            ผมอยากได้วิธีนี้มากๆ
            เด๋วจัดให้ครับ.................พรุ่งนี้ครับ

Comment

จะลองดูนะคับ ^ ^

Comment

พี่ค๊่ะ หนู เสียว

อูย ซี๊ดซ์ เบาๆๆคะ

เปิดซิง MoleX

ไปละ เอิ๊ก โดนตี น ยำแน่กรู

Comment

งงครับผม
                  ตอนจิ้มลงไปใส่ปากกายาว ตอนดึงออกมาทำไมมันเหลือแค่นั้นครับ

Comment

แห ล่ม เลย ครับ สุด ยอด ครับ

Comment

มันง่ายอย่างนี้นี้เอง

อุตสาใช้ไขควงจิ้ม ตั้งนาน

Comment

แจ่มเลยครับ เคยเอามาทิ่ม แต่ปากกาบ้านผมรูมันเล็ก - -

Comment

Originally posted by SWATzad View Post
                          จะลองดูนะคับ ^ ^

Originally posted by converseboy View Post
                          พี่ค๊่ะ หนู เสียว

อูย ซี๊ดซ์ เบาๆๆคะ

เปิดซิง MoleX

ไปละ เอิ๊ก โดนตี น ยำแน่กรู
                          เบาๆหน่อยละกัน.............เพิ่งเปิดซิงนิ..................

Originally posted by saktong View Post
                          งงครับผม
                          ตอนจิ้มลงไปใส่ปากกายาว ตอนดึงออกมาทำไมมันเหลือแค่นั้นครับ
                          มือมันบังครับ..............ยังยาวเหมือนเดิมนะ.............

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                          แห ล่ม เลย ครับ สุด ยอด ครับ

Originally posted by bonba View Post
                          มันง่ายอย่างนี้นี้เอง

อุตสาใช้ไขควงจิ้ม ตั้งนาน
                          อ่ะครับ...........

Originally posted by aekshow View Post
                          แจ่มเลยครับ เคยเอามาทิ่ม แต่ปากกาบ้านผมรูมันเล็ก - -
                          ซะงั้น..............

Comment

เจ๋งเลยครับ ไส้ปากการุ่นนั้นผมมีเยอะเลย

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                              เจ๋งเลยครับ ไส้ปากการุ่นนั้นผมมีเยอะเลย
                              ส่งมาให้อันเด ที่บ้านใช้ดินสอ

Comment

Working...
                              X