Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ จะซื้อ4หัวมาocนิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ จะซื้อ4หัวมาocนิดหน่อย

กะว่าจะใช้ราวๆ 3.2-3.6Ghzครับ(เยอะไปไหมเนี่ย)
    แนะนำหน่อยครับรุ่นไหนดี เอาแบบคุ้มค่าอ่ะครับ ช่วยแนะนำบอร์ดด้วยนะครับ cpu+M/B เอาประมาณ10,000บาท แต่ถ้าเกินแล้วคุ้มค่ากว่านี่เกินได้2000ครับ ถูกกว่านี้ได้ก็จะดีมากๆ
    phenomII x4 810,phenomII x4 920 ดีไหม หรือใช้intelดีครับ
    แนะนำซิงค์ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ
    ปล.ddr2กับddr3 อันไหนน่าเล่นกว่าครับ ส่วนตัวคิดว่าddr2

ดันให้ตัวเองครับ รอคนมาช่วย ถ้าไปถามในห้องocจะผิดกฏไหมเนี่ย
    ปล.ไม่ค่อยมีคนสอนลากAMDเลยอ่ะ

Comment

ไม่มีใครตอบเลย แง้ๆ

Comment

cpu+M/B เอาประมาณ10,000บาท+-2000
        งบเท่านี้ มองหา AMD เลยครับ
        ถ้า intel คงได้ Q9400+บ๊วย UD3R

Comment

ขอบคุณมากคร้าบ ในที่สุดก็มีคนมาตอบ ซาบซึ้งอย่างแรง..
          อยากรู้ว่าเทียบประสิทธิภาพแล้ว phenom II x4 920 กับ q9400 อันไหนดูดีกว่ากันครับ

Comment

เป็นผมเลือกคู่นี้ อิอิ
            CPU : AMD Phenom II X4 920 (Quad-Core @ 2.80GHz / L2 512KB x 4 / L3 6MB / 45nm)

M/B : Gigabyte MA790XT-UD4P (AM3)

Comment

^ ^

Q9450

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                เป็นผมเลือกคู่นี้ อิอิ
                CPU : AMD Phenom II X4 920 (Quad-Core @ 2.80GHz / L2 512KB x 4 / L3 6MB / 45nm)

M/B : Gigabyte MA790XT-UD4P (AM3)
                ทำไมถึงใช้บอร์ดAM3อ่ะครับ ตัวนี้ไม่ใช่AM2+เหรอครับ

Originally posted by converseboy View Post
                ^ ^

Q9450

อยากได้เหมือนกันครับ แต่หาไม่ได้ อิอิ

Comment

Originally posted by manjuliaket View Post

อยากได้เหมือนกันครับ แต่หาไม่ได้ อิอิ

ก็ ของท่าน Blackdark5 ไงครับ

มีแต่ของเมพๆ QX9650 ยังมีเลย

Comment

เอามา clock ไม่สน AMD Phenom II X3 720BE 2.80 GHz. เหรอท่าน

ลากไกลนะเปิด 4 ทีละก้อ มันส์สุดๆ

Comment

^ ^

เอ ว่าแต่ ท่านสอย ยังนิ

รอชมอยุ่นะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ จะสรุปงบปิดวงเงินไปแจ้งผู้มีอุปการะคุณได้ถูก 555+
                        วันที่3ว่าจะไปเดินดูของที่พันทิพย์ละ อิอิ
                        3หัวกลัวเปิดไม่ติดอ่าา

ถามอีกข้อ ถ้าเอาAMD จะเล่น gtx275 หรือ hd4890 ดีครับ
                        Last edited by manjuliaket; 28 Apr 2009, 20:40:08. Reason: พิมพ์ไม่ครบ

Comment

Working...
                        X