overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: COOLER MASTER HAF 932 เย็นมากไหม กำลังเล็งๆ แนะนำทีครับผู้รู้

OverclockZone Member hookee's Avatar

Wink COOLER MASTER HAF 932 เย็นมากไหม กำลังเล็งๆ แนะนำทีครับผู้รู้

COOLER MASTER HAF 932 เย็นดีไหมครับกำลังอยากจะเปลี่ยน
    ไม่ไหว
    รบกวนทีใครใส่แล้วบอกด้วยครับ
    สเปคตามลายเซ็นความร้อนเท่านี้Okหรือควรจะเปลี่ยนดี ผมใช้ เคสCoolerMaster ELITE 330

-*-

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ดูแล้วก็ไม่เยอะนะครับ เคสราคา6000 มีตัวนี้กับspeedoครับ ที่สูสี

ส่วนตัวชอบspeedoมากกว่า เลือเอาเองครับ เย็นน่าจะพอๆกันนะ แต่ของจริงเห็นละผมเลือกสปีโด้ทันที
    รีวิว สปีโด้
    http://www.youtube.com/watch?v=y_56Y...eature=related

อันนี้932
    http://www.youtube.com/watch?v=4eBH9...eature=related

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ก็เย็นพอตัว~ แต่ HDDร้อนกว่าตอนใช้ CM590 อีกอาจเพราะมันเป็นแบบหันข้างลมเลยเดินไม่ดีเท่าไหรมั่ง~

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by Nero Angel View Post
    ดูแล้วก็ไม่เยอะนะครับ เคสราคา6000 มีตัวนี้กับspeedoครับ ที่สูสี

ส่วนตัวชอบspeedoมากกว่า เลือเอาเองครับ เย็นน่าจะพอๆกันนะ แต่ของจริงเห็นละผมเลือกสปีโด้ทันที
    รีวิว สปีโด้
    http://www.youtube.com/watch?v=y_56Y...eature=related

อันนี้932
    http://www.youtube.com/watch?v=4eBH9...eature=related

Spedo

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ชอบ Spedo ตรงที่เวลาถอดฝาข้างไม่ต้องไปวุ่นวายกับสาย molex ที่ต่อไฟพัดลมนี่ล่ะ Tt เค้าใส่ใจรายละเอียดเล็กๆน้อยๆดีจริงๆ
    แต่ชอบหน้าตา HAF 932 มากกว่า มันดุดี นี่แหละผมถึงไม่มีเคสใช้ซักที คิดไม่ตกเลย 555+

OverclockZone Member

+1 cosmos

ดูได้ที่กระทู้ผมลอง search เอาแหล่ม

OverclockZone Member Qzone's Avatar

ดันของเเพง อิอิ

OverclockZone Member hookee's Avatar

โอ้ววววว ขอรายละเอียดอีกที

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

เข้าเวบผู้ผลิตเลยครับ รีวิวก็เอามาให้ชมแล้ว
    อะลิ๊งค์ จริงๆน่าจะหาข้อมูลได้นะ
    speedo มี2รุ่น ต่างกันเล็กน้อย ราคาต่างกันเยอะ ขายในไทยตัวใหนไม่แน่ใจ นะจะตัวธรรมดา
    http://www.thermaltakeusa.com/Products.aspx?S=1317

HAF 932 c\แก้ข้อมูลHAF932มีรุ่นเดียว
    http://www.coolermaster.com/products...ate=17&id=5363
    Last edited by Nero Angel; 29 Apr 2009 at 12:24:05.

OverclockZone Member P@RN's Avatar

เป็นผมเลือก HAF 932

speedo กับ HAF 932 ต่างกันมากมะครับ
    ระดับความเย็น
    ????????????????????????????????

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ถ้ามันร้อนเอามาให้ผมก็ได้

OverclockZone Member Untimate1th's Avatar

จขกท รวยแท้ๆครับ งุงิ จัดไปเลยครับ HAF 932

OverclockZone Member bally555's Avatar
    Bangkok Thailand and Brisbane Australia

HAF 932คับ

OverclockZone Member Satanu's Avatar

เท่าที่ดู HAF 932 พัดลม 230 mm สามตัวเลยนะครับนั่น speedo ได้เปรียบเรื่องดีไซน์เก็บรายละเอียด แต่ถ้าเป็นผมไหนแล้วขอ HAF 932 เยย อิๆ

OverclockZone Member dezinnos's Avatar

CM HAF 932 !!!

OverclockZone Member kunpan's Avatar

เท่าที่เคยดูรีวิว Spedo เย็นกว่าแตาก็ไม่ต่างกันมาก เอาที่ชอบดีกว่า ส่วนตัวชอบ HAF 932 ครับ

Quote Originally Posted by Satanu View Post
    เท่าที่ดู HAF 932 พัดลม 230 mm สามตัวเลยนะครับนั่น speedo ได้เปรียบเรื่องดีไซน์เก็บรายละเอียด แต่ถ้าเป็นผมไหนแล้วขอ HAF 932 เยย อิๆ
    อืม น่าจะใช่นะครับHAF 932ได้เปรีบยแค่พัดลม แต่ก็ไม่เชิงครับเพราะSPEDOใส่พัดลมได้เยอะกว่า
    ส่วนการออกแบบ
    ฟีเจอร์ความสะดวกสบาย
    รายละเอียด สีสัน
    ของแถมดูดีมาชาติตระกูล สายหุ้มมาแล้ว
    หน้าตาสปีโดกินเรียบวุธครับ

HAF 932
    พัดลม230 3ตัว บนออก-ข้างเข้า-หน้าเข้า
    140 1ตัว ข้างหลังเป่าออก
    120 1ตัว บนออพชั่นซื้อเพิ่มเอง

SPEDO ADVANCE PACKAGE
    พัดลม230 2ตัว บนออก-ข้างเข้า
    140 1ตัว หน้าเข้า
    120 5ตัว แบ่งเป็น
    2ตัวหลังออก
    ในเคส1ตัว เลือ่นขึ้นลงได้
    หลังเมนบอร์ดตรงCPU 1ตัว ออพชั่นซื้อเพิ่มเอง
    ด้านล่าง 1ตัว ออพชั่นซื้อเพิ่มเอง

Spedoสูงกว่า ราวๆ5เซ็นโดยประมาณ
    แคบกว่า0.2เซ็น แทบไม่ต่าง

HAF 932 สามารถใส่PSUได้ 2จุด บนล่าง อย่างใดอย่างหนึ่ง ซึ่งเป็นฟีเจอร์ที่ไม่มีความจำเป็น
    เพราะแถมสายต่อเมนบอร์ด กับไฟเลี้ยงCPUมาให้อยู่แล้ว เสียพื้นที่ใส่พัดลม1ตัวฟรีๆ

จะได้เปรียบก็ตรงที่มีช่องใส่น้ำสำหรับคนเล่นน้ำในตัว
    SPEDO ไม่น่าจะมีมาให้(ไม่ชัวร์)

OverclockZone Member Satanu's Avatar

ละเอียดแบบนี้ข้าน้อยยอมรับ นับถือครับอย่างนี้ได้ความรู้อีกเยอะเลยคับ

กว่าจะประกอบเสร็จปาไปเกือบ6ทุ่มเล่นเอาเวียนหัวเรย
    บอกตามตรงเคสหนักมากเรยอะ
    แต่มันเทพจิงๆๆ สุดยอดคับ
    เด๋วเอารูปข้างในมาให้ดูพรุ้งนี้นะครับดูให้ทีว่ามันเป็นระเบียบไหมอะ พึ่งเคยประกอบเองครั้งแรก
    -*-"...ถ่ายรูปไม่ชัดอะครับโทษด้วย มือถือ- -"

******************************************************************************************************************************************************

แจ่มครับ ความร้อนลดลงเยอะมากเมื่อเทียบกับตัวเดิม
    หุหุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks