Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้ ได้ supply ของ DTECH 400 วัตต์ ไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้ ได้ supply ของ DTECH 400 วัตต์ ไหวไหม

ชุดนี้ ได้ supply ของ DTECH 400 วัตต์ ไหวไหม

amd x-5000
    ecs a780xxxx
    hd 500 gb
    dvd-writer

พอดีมี supply ตัวนี้อยู่ ถ้าใช้ได้ จะได้ไม่ต้องซื้อใหม่
    ที่ใช้ก็มีเท่านี้ +กับ พัดลมระบายความร้อน cpu ก็น่าจะแค่นั้น

ไม่มี พัดลมที่เคสนะครับ เปิดฝาเล่น ^^

รบกวนด้วยครับ

Maybe.

Comment

อ่า มีสิทธิ์ เสียเงินเพิ่ม เหยอ 555

Comment

สงสาร HDD ครับ กลัว Dtech จ่ายไม่สม่ำเสมอครับ เพราะตัวนี้น่าจะจ่ายภาคไฟจริง ๆ ที่ 350w ครับ ไปซื้อยี่ห้อนี้แบบ 450 มา รึ 500 มากักไว้ก่อนก็ดีครับ ไม่เกิน 500 กักไว้ดีกว่าแก้ครับ แต่ถ้าพูดถึงก็ใช้งานได้นะครับ แต่เพื่อไว้ก่อน

Comment

เรื่องไฟพออยู่แล้วคับ แต่อยากให้มองถึงประสิทธิภาพในการจ่ายไฟ หลายท่านมองแค่ว่าจ่ายไฟพอมั้ยๆๆ แต่พวก psu ถูกๆ ไฟฟดับ ไฟกระชาก ไฟเกิน ก้ทำให้เสียได้ง่ายๆ รวมถึงอุปกรในเครื่องด้วยควรดูตรงจุดนี้เป็นสำคัญ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

DELUX อีก 1 ทางเลือกท่าน

Comment

พอครับ

Cpu ตัวนี้ 90nmรึเปล่าอ่ะ

ผมไม่รุ้ cpu กินไฟเท่าไหร่
                คิดให้เปง 100Wแหละกัน เผื่อไว้แระ
                บอร์ด Amd 60Wโดยประมาณ
                Hd 30W
                Cd 30W
                แรม อันล่ะ 15W*2ป่าว

ทุกอย่างคิดเผื่อไว้แล้วนะครับ
                ทั้งหมด250 + 50 (เพิ่มเผื่อไว้เล่นๆ)= 300W พอเห็นๆครับ มันจ่ายจริงประมาณ300Wนี่แหละครับ

Comment

^^

ลืมอีกอย่าง ส่วนไฟนิ่งไม่นิ่งไม่รู้ครับ
                  ผมเคยใช้
                  X2 3600+ Oc HD2ลูก แรม2ตัว CD1อัน การ์ดจอ 8400GS พัดลม 3 ตัว ยังไหวเลยครับ

Comment

สเปกดีนะ แต่สงสาร ฮาร์ดดิส จัง ใช้วัตต์เต็มดีกว่า เพื่ออนาคตที่สดใส

Comment

คอมตั้งหลายตัง เสียดายกะตังทำไมกะแค่ซับพลาย ซื้อพวก 370W FMA2 ราคาพันกว่าบาทก็ใช้ได้หายห่วงแล้ว

Comment

ของ Dtech เน่าสุดๆครับ ผมซื้อมาดับตลอด ผ่านไปเกือบเดือนเสียเลยครับ เคลมใหม่ก็เป็นอีก อาการเดิมเป๊ะ
                        สุดท้ายซื้อ Delux 34A ไรนี้แหละครับ 500วัตต์ สบายเลย
                        แต่ตอนนี้ได้คอมใหม่ ดันได้ supply 250w ของ delta แรกๆนึกกว่าไม่ไหวแน่ๆ เพราะ HD 2 ลูก การ์ดจอ 3850 แรม 2GB แต่ตัวนี้จ่ายไฟได้นิ่งและดีกว่าที่คิด ดีกว่า dtech 450w ตัวที่ผมเคยใช้แล้วพังซะอีก

Comment

delta เนี่ยใช้ดีกันเปล่าครับ ไม่เคยได้ยินชื่อเลย
                          Last edited by J2008; 29 Apr 2009, 13:20:34.

Comment

Originally posted by J2008 View Post
                            delta เนี่ยใช้ดีกันเปล่าครับ ไม่เคยได้ยินชื่อเลย
                            เป็น psu สมัยก่อนหนะ วัตต์ น่าจะเต็ม แต่สมัยนี้ไม่เคยเห็น ของใหม่เลย มีแต่ มือ 2

Comment

จาก4800+, N68PV-GS, Asus3650 DDR2, Seagate160G+IDE40G, แรม2G PSUติดเคสบ้านๆ450W ยังไม่มีอาการวูบให้เห็น

Comment

Working...
                              X