Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ผมวิตกจริตกับ HD4830 ตกลงว่ามันมีปัญหาจริงมั๊ย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ผมวิตกจริตกับ HD4830 ตกลงว่ามันมีปัญหาจริงมั๊ย ?

คือตอนนี้ผมคิดตกมากมาย

หลังจากที่อดอยากมานานได้พอสมควร ก็มีตังเกือบจะครบเพื่อไปซื้อการ์ดจอละ

เห็นว่า 4770 จะมา แต่กลัวมันจะเปิดราคามาเกิน 4500

ก็เลยไปเล็ง 4830 IceQ ไว้

แต่มีบางคนออกมาบอกว่า มันไม่ดียังงั้น ยังงี้ ผมก็เลยวิตกจริตมากมาย

ว่าซื้อมาแล้วมันจะมีปัญหามั๊ย

เกมส์ที่ผมจะเล่นหลักๆก็จะมี DotA SF Yulgang แล้วก็มีเกมส์ออฟไลน์โหดๆอีกนิดๆหน่อยๆ
    แล้วก็เผื่อว่าถ้าเกมส์ใหม่ๆมา มันก็คงจะยังเล่นได้อยู่

ขอความคิดเห็นอีกทีครับว่า ตกลงมันดีมั๊ย กับ 4830

ผมว่าถ้ามีก็มีกับคุณนะเหละที่คิดมาก ถ้าเล่นเฉพาะเกมหลักของคุณผมว่าไม่มีปัญหาหลอกคับ สบายๆๆๆๆๆ

แต่ผมก็ไม้รู้เกียวกับค่ายแดงมากนะคับ แต่ 4830 มันน่าจะมีปัญหาตรงราคานีแหละ อีกอย่าง

4830 เขาเอามาลดช่องว่าทางการตลาดเฉยๆ

เล่นเขียวดีกว่า 9600 gt ก็แรงมากมายแล้วครับ สบายใจ

Comment

อืมๆ

แต่ตอนนี้ก็คงยังไม่ซื้ออ่ะครับ รอดูปัจจัยหลายๆอย่างก่อน

Comment

HD4770 เปิดราคามา 99US ครับ ประมาณ 3500 เข้าไทยมาไม่น่าเกิน 4500 หรอก รอก่อนก็ได้ครับ อาจจะได้เล่นตัวใหม่เลย

Comment

ไม่ดีตรงเวอร์เกินไปเปล่า เคยใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยแถมลาก Core/mem ไปอย่างละ 100 ก็แรงดีใช้ได้เลย เล่นเกม COD 4 เปิดหมดรันเต็มจอ 16:9 ก็ยังลื่นไม่มีกระตุกเลย

แนะนํารอ 4770 ดีกว่า เพราะรอเหมือนกัน

Comment

โอเคครับ

ที่ตอนแรกผมไม่อยากรอเพราะว่ากลัวมันจะมาช้า (คือหลุดไปกลางเดือนนู่น)

และประเด็นหลักๆคือ กลัวมันเข้ามาแล้วจะเกิน 4500+ >_<

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับทุกท่าน อยู่OCZ มา2 ปีไม่เคยผิดหวัง ^0^

Comment

4770 ไม่เกินอาทิตย์นี้น่าจะออกขายครับ แล้วเมื่อถึงเวลานั้นค่อยตัดสินใจกันอีกที

Comment

ข้องใจจริงๆ 4770 128bit กะ 4830 258bit .... จะเล่นอันไหนดี =o=! โดยส่วนตัวแล้วอยากเล่น 4830 แฮะ เพราะไม่เคยได้สัมผัส 256bit จริงๆ ซักที TwT

สรุป รอดูตอนมันออกก่อนละกัน หึหึหึ
                Last edited by eol; 29 Apr 2009, 04:40:20.

Comment

ddr 5 นี้แรงจิงๆๆ
                  อิอิ

Comment

4830

ผมใช้มา6เดือนละครับของAsusไม่มีปัญกาไรหรอก

เล่นGTA IV Crysis ปรับMediumหมดยังไม่กระตุกเลยครับ

^_^

Comment

4770ผมว่ามันจะมีปัญหามากก่วา4830นะ เพราะไดร์เวอร์มันยังใหม่อยู่
                      ส่วน4830ที่เห็นมีปัญหาก้อรู้สึว่าจะเป็นเกมsfนะครับ บางคนก้อไม่เป็น อยู่ที่เวอชั่นไดร์เวอร์ ลองหาโหลดไดร์เวอมา
                      หลายๆตัวครับ ลองลงใช้เวป็ตัตัวๆ ตัวไหนมีปัญหาก้อถอดออก ใส่ตัวใหม่เข้า0ไปแทน มัันต้องมีที่เหมาะกะการ์ดเราซักตัวแหละครับ แรกอาจจะเสียเวลาหน่อย

Comment

รอเล่น4770ของใหม่ดีกว่า

Comment

ต้องซื้อมาลองเองครับ จะได้หายคาใจ หิิหิ

Comment

ถึงตอนนี้แล้ว HD4770 เหอะครับ = ='
                            จะซื้อ HD4830 ทั้งๆที่รู้ว่าอีกไม่กี่วันมันก็จะตกรุ่นไม่มีขายแล้ว มันก็เสียดายอะนะ

Comment

^
                              ^ ตอนแรกว่าจะซื้อ4830ล่ะครับ แต่4770ที่ดูๆสเปกที่บางคนว่าไม่น่าจะกิน 4830 แต่ผลเทสดันวิ่งไปวัดกับ4850แทน
                              ก็คงต้องลอยคอรอคอย ราคาลงมาจากเปิดตัวเหมือนเดิมT T

Comment

Working...
                              X