Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์กราฟฟิคโหดแล้วเครื่องดับ AMD X2 5200+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์กราฟฟิคโหดแล้วเครื่องดับ AMD X2 5200+

คือตอนเล่นเกมส์ กราฟฟิคโหดๆ cpu ร้อนมาก ครั้งก่อนดู 100 นิดๆเลยครับ แล้วมันก็ดับไป
    ถ้าเล่นเกมส์ full screen จะเห้นชัดมากร้อนประมาณนี้็ดับไป
    เปิด cool 'n quest แล้วนะครับ แต่ลองค้นกระทู้ดูบางคนบอกอาจเป้นที่รอบพัดลมด้วย หรืออาจเพราะซิลิโคนที่อยู่ระหว่างฮีทซิ้งด้วย
    พอดีตอนนี้ยังไม่ได้แกะดู cpu เลยดูรอบพัดลมก่อน มันก็เป็นแบบนี้ครับ

ของผมรอบพัดลม 2100 ซิ้งค์เดิม ยังไม่เคยร้อนเท่านี้เลยนะครับเต็มที่ 65
    น่าจะลองเช็คซิงค์กับซิลิโคนว่ามันสนิทดีมั้ย

Comment

อากาศมันร้อนครับ จัุดทางระบายลมในเคสให้ดีๆหน่อยครับ หรือมันร้อนมากๆก็เอาฝาข้างออกเอาฮาตาริจ่อมันเลย
      ปิด C&Q ปิด Smart Fan เพื่อให้พัดลมมันวิ่งรอบจัดตลอด

Comment

จัดหาซิ้งดีๆให้หน่อยครับ ยิ่งเปิดโหดมากด่วย

Comment

ไม่น่าร้อนได้ขนาดนั้นนะ เว้นแต่จะเจอซิงค์รุ่นอมความร้อนของ AMD เข้าไปแบบผม ลองดูที่ซีลีโคนก่อนครับ พัดลมมันก็รอบสูงอยู่แล้ว ไม่น่ามีปัญหาอะไร ถ้าแก้แล้วยังร้อนอยู่มาบอกกันด้วยนะครับ

Comment

อากาศนี้ต้องเช็คซีลิโคลแล้วครับ

ทางที่ดี ซื้อซิงใหม่ด้วยไปเลยก็เวอร์นะครับ ไม่กี่ตังหรอก

Comment

ผมก็ใช้ x2 5200+ นะครับ

ร้อนไม่เกิน 50 เลย

Comment

Working...
              X