Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 9800GT ควรใช้ PSU เท่าไหร่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 9800GT ควรใช้ PSU เท่าไหร่ดี

AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 5600+
    M/B M4A78 PRO
    VGA 512/GF-9800 GT XFX
    RAM 2GB/800
    HDD 160 GB
    DVD-RW 2 ตัว
    PSU Gview 450w Z( ว่าจะเปลี่ยน มันมาพร้อมเคส )แนะนำPSU หน่อยคับ ว่าต้องใช้กี่ w ถึงจะพอ ยี่ห้อ รุ่นไหน ดีคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับ PSU ขอบคุณคับ

TT 470

ก็พอแล้ว

Comment

TT 500

Comment

500 วัตต์ขึ้น เทียม
        450 วัตต์ขึ้นแท้
        แนะนำเอาตัวที่ท่าน converseboy บอกครับแจ่ม ใช้ได้ยัน GTS250

Comment

500+1ครับ

Comment

Tt 550

Comment

TT 1200W

กันแต๊บ -..-

Comment

ผมใช้ 450 ก็เอาอยู่แล้วครับ^^

Comment

GF 9800 GT XFX 512Mb ใช้PSU Enermax FMA 460W พอไหม

Enermax FMA 460W คือกลัวซื้อมา แล้ว ใช้ กับ การ์ดจอ GF9800 GT ไม่ไหว กลัวว่า w ไม่พอ

Comment

Originally posted by akararat View Post
                    Enermax FMA 460W คือกลัวซื้อมา แล้ว ใช้ กับ การ์ดจอ GF9800 GT ไม่ไหว กลัวว่า w ไม่พอ
                    เหลือๆคับ สบายๆ

Comment

อาการของไฟไม่พอ มันเป็นยังไงหรอครับ

Comment

อาการของไฟไม่พอ มันเป็นยังไงหรอครับ
                        เปิดไม่ติด เล่นเกมสืแล้วไฟไม่พอ ก้ดับคับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                          TT 1200W

กันแต๊บ -..-

จะกันไปถึงไหนเนี่ยท่าน 1200W กันได้ยัน 5870X2 เลยนะนั่น แผลิอๆ 6870X2

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
                            จะกันไปถึงไหนเนี่ยท่าน 1200W กันได้ยัน 5870X2 เลยนะนั่น แผลิอๆ 6870X2
                            กันแต๊บ ไง พี่น้อง

เพื่อน จขกท. เค้าเสียว

Comment

เอา bz700 ครับถ้างบไหว ซื้อเคสบ้านๆๆเจาะทำ test bed เลยครับ อิอิ เย็นดีซื้อ hatari ไว้สักตัวตัดที่ตั้งออกเหลือใบพัดกับมอเตอร์ เอามาเป็นพัดลม ไม่ต้องลงทุนซื้อพัดลมตัวๆเล็กๆ 300 บาท แต่มีสีไม่แรงพอ แนะนำ hatari เลย อิอิเป่า test bed ฮาตาริ โปรโมชั่นอยู่ ตอนนี้เห็นขาย 450 บาท ฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะครับ จขกท

Comment

Working...
                              X